ท่านใดอยู่โคราชบ้างครับช่วยแนะนำร้านคอมในโคราชที
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ท่านใดอยู่โคราชบ้างครับช่วยแนะนำร้านคอมในโคราชที

OverclockZone Member

Post ท่านใดอยู่โคราชบ้างครับช่วยแนะนำร้านคอมในโคราชที

ท่านใดอยู่โคราชบ้างครับช่วยแนะนำร้านคอมในโคราชที คือหาร้านที่พอจะหาสเป็กนี้ได้บ้างอ่ะ
    CPU AMD x2 5000+
    M/B Asus M3A/Abit Ax78 / * Ax78 โคราชจะมีไหมหว่า
    RAM DDR PC6400 800MHz 1Gb
    HDD 250GB ของ SATA II
    VGA Hd 3870 512Mb / 8800 GT *
    DVD-RW ของ SATA
    PSU EnerMax EG465P-VE (FMA) 460W *

ตามทีเขียนอ่ะครับสเป็กพวกนี้พอจะจัดจากร้านไหนได้บ้างครับในโคราช ราคาถูกหน่อยก็ดีครับ
    -*- ยังไม่มีประสบกรณ์การประกอบแบบแยกชิ้น ดอกจัน ไว้เผื่อจะหายาก(คิดว่านะ )
    ( เพื่อนมันแนะนำ J.I.B ที่นอรีส) ช่วยหน่อยนะครับเพิ่งจะซื้อครั้งแรก ขอบตุณครับ

แนะนำ JIB ครับ..

คงไม่มีร้านอื่นที่ราคาถูกกว่านี้แล้ว..ที่สำคัญมีราคาให้เช็คก่อน แต่ต้องเลือกประกันดีๆหน่อยถ้าจะประกอบเอง..

เริ่มแรกให้ลองเข้าไปเช็คราคาจากหน้าเว็ปเลยครับ www.jib.co.th

ราคาหน้าเว็ปจะแพงกว่าหน้าร้านนิดหน่อย ของบางชิ้น 100 - 200 บาทก็มี

เช็คราคาแล้วก็ลองบวกลบ ราคา ไว้ก่อน เขียนสเป็คแล้วค่อยไปดูที่ร้าน..

ส่วนมากจะไม่ค่อยมีของจริง ต้องสั่งไว้ อีก 1-2 วันของก็มา..หรือถ้าไม่อยากสั่งก็ไปดูร้านข้างๆ

ชื่อร้าน M&D Computer

ร้านนี้ราคาจะสูงกว่า JIB นิดหน่อย แต่ก็ขอลดได้ ลดได้เยอะเหมือนกันครับถ้าซื้อคอมพ์เป็นชุด

เช็คราคาหน้าเว็ปได้ครับ แต่ไม่ค่อยอัพเดทเท่าไหร่ www.mdcomputer.co.th แนะนำ้ให้ไปดูที่หน้าร้าน

ของบางอย่างก็ตั้งราคาขายเท่า JIB ล่ะครับ หรือถ้าสูงกว่าก็ขอลดให้เท่า JIB เลย

ร้านที่สาม PC Outlet

ของแพงๆ Ram ดีๆ การ์ดจอเทพๆ PSU เหนือๆ ให้ไปดูร้าน PC Outlet (เครือ Com 7)

ร้านนี้มีของดีเยอะ แต่ขายแพง ก็ลองเทียบราคาที่จดไว้ก่อนครับ..

ส่วนอีกร้านก็ Hardware House

ร้านนี้ของบางอย่างก็ถูก แต่ส่วนมากจะแพง

แต่ประกัน A&L ที่โคราชถือว่าดีกว่า Dcom และ Synnex (เพื่อนเปิดร้านคอมพ์เขาบอกงั้น)

ปรกติซื้อแต่พวก Flash memory
    เว็ปไซด์เขาครับ www.hwhinter.com ขายราคาเดียวกับหน้าเว็ป แต่ขอลดได้เหมือนกัน

มีอีกร้านที่อยากให้ไปดู ISIS ขายพวกของตกแต่งเคส หรือเคสแพงๆ ซิงค์ดีดี พัดลมสวย

ร้านอื่นๆก็ลองเดินดูได้ครับ แต่ผมจะเดินดูแค่นี้

ขอบคุณครับ ร้าน PC Outlet ร้านนี้มีเว็ปไหมครับเผื่อจะเช็คราคาได้

เจอคนโคราชเหมือนกันแว้ว

หุหุ

ว่าแต่ร้าน PC Outlet กะ ISIS

อยู่ไหนอะครับ ไม่ค่อยได้เดินดูซะเท่าไร

OverclockZone Member เบบี้'s Avatar

ที่เข้าส่วนมาก
    J.I.B
    WBC
    ISIS

ไม่แแนะนำ M&D , S4

Quote Originally Posted by ImGodPoPnO1 View Post
    ขอบคุณครับ ร้าน PC Outlet ร้านนี้มีเว็ปไหมครับเผื่อจะเช็คราคาได้

PC Outlet ไม่รู้ว่ามีเว็ปหรือเปล่าครับ แต่ลองเซิร์ซแล้วไม่เจอ..

ร้านนี้จะเป็นร้านในเครือ Com 7 ครับดูเว็ป www.com7.com

ขออภัยให้เว็ปผิดครับต้องอันนี้ http://www.comseven.com/

ส่วนลายแทงก็ตามรูป...ขึ้นชื่อว่าลายแทงต้องดูยากๆหน่อย..ดูง่ายๆไม่สมกับเป็นลายแทง..ก๊ากกก...

A5
    Guest

Default แนะนำร้านคอมในโคราช

ของที่ต้องการที่ร้านISIS มี

แต่board AX78 ต้องให้ร้านสั่งให้

ร้านนี้เขาสั่งของจากพันธ์ทิพ

ราคาตามเวป อาจบวกเพิ่มค่าส่งเล็กน้อย

ลายคนเขียนโดนแทงมือ แน่ๆเลย เส้นขีดตรงได้ใจมากเลยครับ อิอิอิ อ่ะล้อเล่น เหอๆ อยู่ชั้น2หมดเลยหรอร้านพวกนี้ ส่วน M&D , S4 ทำไมไม่แนะนำอ่ะครับ มือใหม่ ชักไม่แน่ใจแล้ว ลืมบอก ครับ ว่างบแค่ 30,000 -*- เก็บเองแทบตาย

CPU AMD x2 5000+
    M/B Asus Abit Ax78 RAM
    DDR PC6400 800MHz 1Gb
    HDD 250GB ของ SATA II
    VGA Hd 3870 512Mb
    DVD-RW ของ SATA
    PSU EnerMax EG465P-VE (FMA) 460W งบ30,000 ร้านไหนน่าเข้าสุดครับ

JIB จัดสเป็กนี้ได้ป่ะครับ หรือต้องให้เขาสั่งของถึงจะมี ISIS หาเว็ปแล้วเจอแต่ คิดตี้ *0* กับเสื้อผ้า

ปล.อาจเรียงประโยคคำถาม มั่วไปหน่อยต้องขอ อภัยครับ ดีใจจริงที่มีชาวโคราช ช่วยแนะนำผม
    Last edited by ImGodPoPnO1; 5 May 2008 at 22:50:39.

A5
    Guest

ร้านISIS ไม่มีเวปครับ

ราคาตามเวปเป็นราคาที่ให้เช็คตามเวปดังต่อไปนี้เพื่อทราบราคาพันธ์ทิพย์

www.savewaytech.com

www.tkcom99.com

www.jedicool.com

www.busitek.com

ร้านนี้เขาสั่งของจากพันธ์ทิพย์

ทุกร้านรวมทั้งJIB จัดของได้ทันทีเลยครับถ้าเปลี่ยน AX78 เป้นอย่างอื่น

ร้านJIB ไม่แน่ใจว่าจะสั่ง AX78 ให้ได้หรือเปล่า แต่ISIS สั่งให้ได้แน่

ถ้าเปลี่ยน AX78เป็นอย่างอื่นก็มีร้านให้เลือกได้หลายร้าน

งบ 30,000 สเปคนี้เงินเหลือครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

อยากได้ของเทพก็สั่งกะเจ๊บูน ร้าน isis ละกัน

ประกันที่แนะนำคือ Com7 แต่ร้าน big IT ขายแพงไปหน่อย

และ A&L พูดง่าย ว่าง่าย เครียร์ง่าย hwh มีของเครียร์แล้นมาขายถูกๆบ่อยด้วย 55

M&D มันชอบดองของ ไม่ตามลูกค้า

ส่วน S4 แรมปลอมทั้งร้าน

CPU AMD x2 5000+ < blackedition isis มีของ
    M/B Asus Abit Ax78 RAM < คิดไงซื้อ ของประกัน saveway -*-
    DDR PC6400 800MHz 1Gb < ที่ใหนก็มี
    HDD 250GB ของ SATA II < ที่ใหนก็มี
    VGA Hd 3870 512Mb < หาได้ที่ HWH
    DVD-RW ของ SATA < 950 กองเป้นภูเขา
    PSU EnerMax EG465P-VE (FMA) 460W < hwh jib bigit ถ้า isis จะเป็น coolermaster /thermaltake

งบ30,000 ร้านไหนน่าเข้าสุดครับ < ของแต่ละอย่าง มันได้ไม่ครบที่ร้านเดียวอ่ะ ไม่ค่อยได้จำราคาแล้วด้วย ของในเครื่องผม 3ชิ้นก็เกิน3หมื่นและ -*-

อุปกรณ์พื้นฐาน เกือบหมดผมชอบซื้อ WBC ถูกดี มีเคส deluxe ขายด้วย

ส่วนพวกการ์ดจอ ถ้าไม่มี ก็ไปซื้อมาต่างหากได้

ก็ให้พี่แขกประกอบให้เลย

ถ้าคิดจะซื้อคอมฯ ที่โคราช ผมขอแนะนำ ร้าน JIB และร้าน WBC สองร้านนี้เท่านั้นนะครับ
    รับรองคุณจะไม่ผิดหวังในด้าน คุณภาพที่เป็นสินค้าใหม่ทุกชิ้น ราคาที่เป็นธรรมที่สุด บริการหลังการขายที่ดี และเมื่อสินค้าซื้อไปแล้วมีปัญหาภายใน 7 วันสามารถเปลี่ยนตัวใหม่ได้ ว่าด้วยการรับประกันสินค้าระยะยาวเมื่อสินค้านั้นเสียหลังจากเลย 7 วัน ที่ซื้อ ทางร้านจะรับสินค้าไปส่งเคลมให้ด้วยบริการที่ใว้วางใจได้ที่สุด จำไว้นะครับสองร้านนี้เท่านั้น
    ผมซื้อมาหลายร้านแล้วไม่ดีเท่าสองร้านนี้

ขอบคุณครับ ที่จริง M/B ผมจะเอา ของ M3A
    ส่วน JIB สั่งของตามที่ผมต้องการได้ใช่ไหมครับ แต่ต้องรอของมาส่งใช่ป่ะ
    อิอิอิ เสียงส่วนแนะนำไป JIB HWH ขอบคุณครับ เด๋วพาท่านพ่อไปช่วย หุหุหุหุ ก่อนจะได้ซื้อตั้ง มิ.ย.
    ต้องสอบซัมเมอร์อีก -*-
    ช่วงนี้ราคาเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์มันลดป่ะครับหรือขึ้น เห็นในเวป jib 8800GT มันถูกลง
    ขอบคุณครับ
    ปล.ถามเยอะไปนิดสงสัยกลัวถามมากแล้วเปงเกรียน เหอๆๆๆ

ผมว่าดูที่ประกันดีกว่าครับ

cpu น่าจะคอม7 เพราะ ขาหัก ไหม้ เคลมได้(ได้ยินมาล่าสุดเมื่อสัก2-3เดือนที่แล้ว)

ram คอม7 เพราะ ไหม้ หักครึ้ง เคลมได้ (ได้ยินมาพร้อมกับ ซีพียู)

HDD อันนี้ ร้าน jib บอกเสียเปลี่ยนอย่างเดียว ไม่มีของ วนซ่อม (ไม่ได้ถามว่าประกันของอะไรครับ)

เคส ได้ยินว่า jib แพง (อย่าบอกว่าผมบอกนะ อิอิ)

จอ jib ถูก กว่าชาวบ้านหน่อยหนึ่ง

ลำโพง SAAE ของ jib ตัวละ250บาทถูกกว่าชาวบ้านนิดๆ( ไม่รู้ตัวแพงจะถูกกว่าด้วยไหม)

ปล.ที่พูดมาร้านต่างๆอยู่ที่ นอริช โคราชครับ

ปล2. อย่างอื่น เดินถามราคามันทุกร้าน แล้วเทียบกันดู หากจะให้ร้านไหนประกอบ ก็บอกเขาว่า ซื้อบางชิ้นจาก

อีกร้านมาให้ประกอบได้ไหม เพราะ เขาขายถูกกว่าและชอบประกันเขา( อาจะมี ลดราคาแข่ง หรือไม่ก็ มี+ค่าประกอบ เอิ้กๆ)

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

โคราชเหมือนกานคร๊าปปป

OverclockZone Member Chester's Avatar

ไปตามลายแทงรับรองไม่มีหลง อิอิ

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

แนะนำร้าน ISIS อีกเสียงครับ ISIS COMPUTER

CPU AMD x2 5000+ <<< isis มีโชว์อยู่หน้าร้าน
    M/B Asus M3A/Abit Ax78 / * Ax78 โคราชจะมีไหมหว่า <<< isis สั่งได้มีคับ
    RAM DDR PC6400 800MHz 1Gb <<< เอาตัวไหนละ ถ้า G.skill ก็ร้าน isis เลย
    HDD 250GB ของ SATA II <<< isis มี
    VGA Hd 3870 512Mb / 8800 GT * <<< isis มี
    DVD-RW ของ SATA <<< เอาของยี่ห้อไรละ isis มี
    PSU EnerMax EG465P-VE (FMA) 460W * <<< isis มี ผมยังสั่ง Silverstone กับร้านเจ๊เลย

สรุป แล้วแต่วิจารณญาณ จะซื้อร้านไหนเอาเป็นว่าตัดสินใจคิดให้ดีก่อนจะซื้อให้ดีแล้วกันจ้า

ISIS อีกเสียงครับ

สั่งได้ดั่งใจ 555+

OverclockZone Member Jinny's Avatar

แนะนำ M&D Computer ครับ
    ลองเข้า เวป WWW.MDcomputer.co.th
    ร้านนี้มีสาขาที่ โคราช ครับ
    ราคาเดียวกับสาขาพันทิพย์เลยครับ
    ของก็สั่งเขาได้ วัน 2 วันก็มาแล้ว

OverclockZone Member gunhavana's Avatar

ร้าน J.I.B ถ้าผมจะยกเครื่องไปให้ร้านทำได้เลยไหม
    หรือร้านเค้าขายสินค้าอย่างเดียว

ผมต้องซื้อของแล้วให้ร้านอื่นทำหรือป่าว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks