overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: divoom xf 5 ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณแล้วเสียงจะดีขึ้นจริงหรอครับ ถ้าไม่มี soundcard

OverclockZone Member

Thumbs up divoom xf 5 ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณแล้วเสียงจะดีขึ้นจริงหรอครับ ถ้าไม่มี soundcard

ถ้าจริงช่วยแนะนำรุ่น ราคา แล้วก็สถานที่ซื้อด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

สายดีๆ หลายตังนะครับ

ซื้อ sound card มาใช้ก่อนดีกว่ามั้ยครับ ไม่กี่ร้อยก็ให้เสียงดีๆ ได้ครับ

OverclockZone Member beachboy_x's Avatar

ถ้าตามหลัก สายที่ดีขึ้นมันก็ช่วยคับ

ลองหาสายบ้านหม้อ เมตรละซัก 40 ก็เสียงดีขึ้นจมเเล้วคับ

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

หาซาวก่อนดีกว่าครับ สายดีลำโพงดีแต่ OUTPUT ไม่ดีแล้วเสียงจะดีได้ไงล่ะ อุอุ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ขอถามหน่อยครับ

ใช้ลำโพงตัวนี้แล้วชอบฟังเพลงแนวหวานๆ ใสๆ

จะใช้คู่กับซาวด์การ์ดตัวไหนดีครับ

เจ้าของกระทู้
    Guest

แล้วถ้าจะเปลียนการด์ ใช้การด์รุ่นอะไรดีครับ โน้ตบุคนะครับ ขอไม่แพงนะ

OverclockZone Member sk8erza's Avatar

อ่า กะเพิ่งไปถอยมาเนี่ย 3พันก่าๆเนี่ยแหละ ดูหนังโครตมันส์เลย คุ้มราคาจิงๆๆ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ผมไปถอยมา 3100

แล้วไม่มีผู้ใดมาตอบคำถามเลยหรอนี้

OverclockZone Member romeoh's Avatar

ถ้าซาวของpcก็น่าจะ audigy2 ZS น่าจะทำให้เสียงที่นุ่มอยู่แล้วนุ่มขึ้นไปอีกนะ
    แต่ถ้าอยากได้เสียงเบสกระแทกๆเพิ่มมาหน่อยก็คงต้องพึ่ง Crystalizer ของ x-fi music เค้าล่ะ
    หรือจะลองดูรุ่นที่ไม่แพงอย่าง sb90 จะได้ประหยัดงบเก็บตังไปซื้อสายได้
    ที่ว่ามานี่มีแต่ของหิ้วกะของมือสองนะครับลองหาดูในเว้ปนี้ห้อง hifi market ดู มือ1 ตามร้านทั่วไปหาไม่ได้แล้ว

ส่วนสายก็ไม่ต้องเอาแพงมากก็ได้ ลำโพง3,000 สายก็ไม่ควรเกินเมตรละ1000 เพราะเดี๋ยวมันจะเปลือง555 ถ้าอยากได้พวกรายละเอียดเสียงเพิ่มก็เอาพวกทองแดงที่มันชุบเงิน แต่ถ้าอยากได้เสียงเบสทุ้มๆเพิ่มก็เอาแบบทองแดงล้วนๆก็ได้คับ ยี่ห้อก็ลองดูๆเอาละกัน แต่ถ้ายี่ห้อดีๆเดี๋ยวสายมันจะแพงเกินลำโพง อิอิ

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้ายังไม่มี sound ก็ซื้อ sound ก่อนครับจะเห็นผลมากกว่า
    แนะนำ Audigy2ZS หรือ X-Fi Xtream Music เป็นขั้นต่ำ(ถ้าซื้อรุ่นต่ำกว่านี้แป๊บๆไม่กี่วันก็เปลี่ยนอีก)
    หรือถ้าฟังอย่างเดียวไม่เน้นเล่นเกมส์กะดูหนังก็ Digital Music SX ไปเลย

เน้นโครงหลักของเสียงดีกว่าครับ เช่น .... ลำโพง --- การ์ดเสียง ----แผ่นเพลงอัดดีๆ ..... ไอ้คัวอื่นเป็นการเล่นสนุกๆให้มีสีสันครับ ... ผมเคยทำเล่นกับเพื่อนแล้วที่ว่าตัวนั้นดีกว่า เปลี่ยนสายนั้นสายน้ .... อาจเสียงเปลี่ย่นไปเล็กน้อยแทยจะแยกไม่ออกหรอกครับ(ให้เพื่อนทายหนักไปทางเดามั่วๆครับ) แต่มีผลด้านจิตวิทยา ทำให้เรารู้สึกดีขึ้น

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

(1) เปลี่ยน Soundcard เห็นผลกว่าเปลี่ยนสาย
    (2) เปลี่ยนสาย ก็เห็นผลได้เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks