Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการใช้ External HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการใช้ External HD

คือว่าวันนี้ผมไปซื้อ HD 2.5 WD 160 กิ๊ก + tsunami e-Data 2500 (box)
    กลับบ้านมาก็ประกอบตามปกติตามคู่มือ พอมาเสียบกับคอมมันกลับไม่เจอ HD แต่ลองเอาพวก Flash Drive ก็เจอนะครับ แล้วพอลองฟังเสียง HD ลองนำ HD มาวางไว้บนมือก็รู้สึกเหมือนกับว่ามันหมุนแบบแปลกๆ คือหมุนแบบเหมือนไม่มีแรงหมุนอ่าครับ(ไฟก็เข้าเป็นปกติ)

แบบนี้เป็นเพราะอะไรเหรอครับ แล้วผมควรทำยังไง...ส่งเคลมดีมั้ยครับ แล้วพี่ๆน้องๆคิดว่ามันเกิดปัญหาจากที่ตัวไหนกันครับ HD / box ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ถ้าพวก hd 2.5 ที่จ่ายไฟผ่าน usb อย่างเดียวลองเสียบ usb ด้านหลังเคสดูยังคับ เพราะว่าด้านหน้ามันชอบจ่ายไฟไม่พอคับ หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนเครื่องดูคับถ้ามีนะ

Comment

ขอบคุณครับ ลองเสียข้างหลังแล้วครับ ก็ไม่เจอเหมือนกันครับ T^T ทำไงดีครับ
      ส่วนนำไปลองกับเครื่องอื่นคงต้องรอพรุ่งนี้ถึงจะลองกับเครื่องที่ออฟฟิตว่าจะเจอมั้ย...

Comment

ปัญหาอาจจะเกิดจากตัวboxก็ได้คับ เมื่อวันเสาร์ผมก็พึ่งไปซิ้อboxของhdd โน๊ตบุ๊ก กลับมาถึงบ้านก็เสียบแล้วไฟไม่ติดเหมือนกัน อีกวันลองเอาไปเปลี่ยนดู เค้าบอกสายไฟมันไม่ดี

Comment

ขอบคุณครับ...
          พรุ่งนี้ถ้าลองกับเครื่องอื่นไม่ได้ จะได้ไปเปลี่ยนตัวใหม่ T^T

Comment

Format ยังอ่า

Comment

HDD 2.5 มันสีสาย USB สองสาย ลองเสียบทั้งสองสายยังคับ มันจะมีสายนึงที่เสียบแร้วมันไม่ขึ้น

Comment

Working...
              X