ตอนนี้ใช้ของ compaq อยู่ครับ AMD Truion 64x2

อาการมีอยู่ว่า
ถ้าเราไม่ได้เสียบสาย ACที่ต่อกับบ้าน(อะแด๊บเตอร์)[คือเล่นจากแบ๊ตน่ะล่ะครับ]
เวลาเปิด notebook จะมีเสียงเหมือน hdd มันวิ่ง ดังออกมาจากลำโพงอ่ะครับ
เสียงดัง วิ้งๆ...เสียงค่อนข้างเบานะครับ
(พอดีที่ผมทำงานมันค่อนข้างเงียบน่ะครับเลยได้ยินชัดหน่อย)
แต่ถ้าเราเสียบ ตัว อะแด๊บเตอร์เสียงก็ไม่มีนะครับ

แล้วพอดีว่าวันนี้เอาไปให้ช่างที่ศูนย์ใน โรบินสัน เชียงใหม่ เช็คมา
(เห็นว่ามีงาน เช็ค&แชร์)
แต่อาการก็ยังไม่หายอยู่ดี...พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยครับว่าเกิดจากอะไร