Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ LE-1620 กับ x2 4200+ หน่อครับผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ LE-1620 กับ x2 4200+ หน่อครับผู้รู้

คือจะซื้อ cpu

จะถามว่า เจ้า x2 4200+ เนี่ย แรงกว่า ตัวแรก เยอะไหม เห็น l2 512x2 เท่ากับ ตัวแรก 1เมก

แล้วที่บอกว่า 2.20 GHz หมายถึง ยังไม่ได้ x2หรือป่าวครับ

ซึ่งตัวแรก 2.4G

เห็นต่างกันประมาณ 5-6ร้อย จะซื้อทั้งที อยากให้คุ้มๆ ครับ ขอบคุณ ที่ช่วยกันตอบครับ ^^

x2 ดีกว่าครับ

Comment

อ่อ ผมเป็นคนที่ชอบเปิดหน้าต่าง IE ทีละเยอะๆมากครับ

ทั้ง2 ตัวจะตอบสนองการใช้งานผมได้ดีแค่ไหนครับ

Comment

X2 ดีกว่าครับ แต่ 1620 ที่ผมใช้ที่บริษทัอยู่ทุกวัน ก็ไม่มีปัญหาครับ

นี้ความเร็วที่ใช้อยุ่ทุกวันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194858

Comment

ว้าววว นั่นคือ พี่ @ มันได้ 3.1 เลยหรอครับ - -!

ผมกะซื้อ MB รุ่นเดียวกะที่พี่บอก แล้วแรม 2 G ถ้าพี่ คล๊อกได้ ขนาดนั้น มันแรงกว่า x2 4200+ ป่ะคับ

เพราะส่วนต่างราคา จะเอาไปลง HDD อิอิ ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

ไม่แรงกว่าครับ เพราะ 4200+ ผมก็จับมาลากเหมือนกันครับ ลากมันทุกตัวเท่าที่ลากได้ครับ อย่าปล่อยให้ CPU ลอยนวลครับ

Comment

อ่อ ผมแนะนำ 4600+ ครับ ถ้าจะ ซื้อ4200+ เพิ่มอีก 200-300 เองครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194618

Comment

อ่าคับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

โอวแต่ละชุด สุดยอด แล้ว เรื่อง ความร้อน ถ้า@ ตามพี่ นี่

จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ^^

Comment

ไม่มีครับ ซิ้งเดิมทั้งคู่ แต่ ให้ขูดซิลิโคนที่มากับ ซิ้งออกครับ แล้ว ทา ซิลิโคน ขาว หลอดละ 10 บาทลงไปแทนเท่านั้นครับ

Comment

รับประกอบคอม/ซ่อมคอม ตอนว่างงาน

-----------------------------------------------

ถ้าผมซื้อมาแล้ว พี่ ว่าง อยากให้ช่วย @ ให้หน่อยครับ ^^

Comment

Originally posted by mozart View Post
                        รับประกอบคอม/ซ่อมคอม ตอนว่างงาน

-----------------------------------------------

ถ้าผมซื้อมาแล้ว พี่ ว่าง อยากให้ช่วย @ ให้หน่อยครับ ^^
                        ถ้า ไม่กลัว พัง ใจถึง ก็ยกมาเลยครับ

Comment

Working...
                        X