Announcement

Collapse
No announcement yet.

q9300 ครับ งงมากเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q9300 ครับ งงมากเลย

ทำไมความเร็ว CPU ถึงต่างกันอะครับ
    board Maximus Formula ครับ
    ช่วยผมหน่อยครับงงมาก
    Attached Files
    Last edited by chive; 6 May 2008, 00:19:30.

ตัวคุณคนละตัวครับ ดูให้ดีดิ 7.0กับ 7.5

Comment

อันนี้ถ่ายพร้อมกันนะครับ จากเครื่องผมเลย

Comment

หมวดประหยัดพลังงาน (C1E , EIST)

Comment

อยากรู้ว่ามันปรกติหรือเปล่าอะครับ
          เพราะเพิ่งซื้อมาไม่ได้ทำอะไรเลย
          ดูตอนเปิดเครื่อง ที่วินโด้ มันก็2.5
          แต่ CPU-Zมัน 2.3 อ่ะ

Comment

Originally posted by chive View Post
            อยากรู้ว่ามันปรกติหรือเปล่าอะครับ
            เพราะเพิ่งซื้อมาไม่ได้ทำอะไรเลย
            ดูตอนเปิดเครื่อง ที่วินโด้ มันก็2.5
            แต่ CPU-Zมัน 2.3 อ่ะ
            2.5 คือความเร็วจริง
            ส่วนใน cpu-z บอกความเร็ว cpu ในตอนนั้น
            ที่ cpu-z บอก 2.3 เพราะว่าโหมดประหยัดพลังงานทำให้ความเร็วตกลง
            เวลาใช้จริง หรือ cpu โหลด จะกลับมา 2.5 เหมือนเดิม

อยา่กให้มันเป็น 2.5 ตลอดเวลาต้องปิด C1E, EIST ใน bios ครับ

Comment

ปรกติครับ เปิด C1E ของผมก็ลดเหลือ 2.2 เองเพราะตัวคูณ 6 แต่พอใช้งานมันก็เพิ่มให้เอง

หลัง C1E ทำงาน

Last edited by GOD-HAND; 7 May 2008, 04:23:14.

Comment

ผมเคยใช้ C2Q6600+MAXIMUS SE
                เปิดโหมดประหยัดพลังงานในไบออส และปรับที่ POWER MANAGEMENTใน CONTROL PANEL
                (เลือกเป็นอะไรผมจำไม่ได้แล้ว)
                ความเร็ว 2.4 เหลือเพียง 1.59 GHZ

Comment

ฉลาดขึ้นแล้วครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X