overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: lcd 2232gw มีตำหนิสุด ๆ มีลอยที่กระจกด้วย

OverclockZone Member boomexplorer's Avatar

Default lcd 2232gw มีตำหนิสุด ๆ มีลอยที่กระจกด้วย

รูป จากภาพจริง ตัดภาพเต็ม ๆ มาอิกที ดูกันแบบละเอียดชัด ๆ ส่วนรหัสผมคงม่ะได้ถ่ายไว้ให้ ส่วนถาพคงไม่ชัดมากเท่าไหร เพระผมคงไม่ได้ถ่ายไว้สำหรับดูลอย แต่จากภาพแล้ว สภาพไม่แย่อย่างที่คิด
    ภาพนี้ผมไม่ได้เอามาลงตอนขาย เพราะมัยุ้งยากเกินไป เพราะขายหลาย ๆ อย่างรวมกัน ถ้าไงช่วยหาจุดที่มีรอยตำหนิแรง ๆ อย่างที่เข่าว่ามาให้ด้วยน่ะ
    รูป รูป

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=199906
    อ้างอิงค์ไปสำหรับท่านที่ไม่ทราบเรื่อง โดยส่วนตัวผมไม่ชอบเลยที่คนซื้อออกมาด่าโดยที่ไม่ยอมถ่ายรูปยืนยันมา

OverclockZone Member
    รักเธอประเทศไทย

ผมงง

รักเธอประเทศไทย

เข้าใจละเรื่องเล็ก ไม่ต้องมาว่ากันไปว่ากันมาหลอกครับ โทรไปคุยกันให้เข้าใจ ทางนู้ก็ไม่น่าตั้งกระทู้มาตำหนิ หลอก โทรไปคุยกันก็จบ มันไม่ใช่เรื่องโกงกันแล้วหนี ใครรู้ตัวว่าผิดก็ขอโทษ แต่ถ้าทั้งสองฝ่ายก็ว่าตัวเองถูก เป็นผม ผมก็ยอมขอโทษไม่ว่าผมผิดหรือถูก เพาะว่ากันไปว่ากันมามันก็ไม่จบ ถ้าคุณไม่ได้หนี ไม่ยอมรับโทรศัพท์ ทางนู้ก็ไม่สมควรตั้งกระทู้มาว่าคุณอย่างยิง

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

สวยดีนะ ถ้า ตำหนินิดแต่คุณภาพ 100% ผมว่าเป้นผมไม่คิดไรมาก

OverclockZone Member sukhum kongdee's Avatar

ไม่เห็นเลวร้ายเลยครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

ผมว่ามันจะเป็นเรื่องปกตอถ้าเป็นรอยแมว แต่ก็เข้าใจว่าคนซื้ออยากได้แบบนิ้งๆ แต่ผมว่ารอยแมวมันก็ไม่เป็นไรเท่าไหร่หรอก ถ้าจอแตก ภาพเบลอ สีเพี้ยน หรือ dead ผมว่าควรบ่น

คนใต้อย่าทำให้เสียชื่อดิ

OverclockZone Member Jopang's Avatar

ของถูกไม่มีดี ของฟรีไม่มีในโลก

OverclockZone Member ganjamaxx's Avatar

...........

OverclockZone Member nameless's Avatar

รอยตรงไหนหว่า มันมืด ๆ วงเป็นสีให้เห็นเด่น ๆ จะดูง่ายขึ้นนะครับ

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

"รอย" มิใช่ "ลอย"

ใช้ศัพท์ภาษาไทยให้ถูกกันหน่อยเถอะ

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

Quote Originally Posted by akiTheCrepe View Post
    "รอย" มิใช่ "ลอย"

ใช้ศัพท์ภาษาไทยให้ถูกกันหน่อยเถอะ
    อาจารย์แม่มา.....

ว่าจะบอกเหมือนกัน แต่เขากำลังถกกันอยู่ เดี๋ยวเจอลูกหลง แต่นี่ ผกก. มาเอง มีแต่ลูกซอง ไม่มีลูกหลง

Moderator mercadix's Avatar

อีกฝ่ายนึง ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยสิครับ ขอดูรูปจริงกันดีกว่า ... ผมอยากรู้ว่ารอยอะไรบ้าง หน้าตาอย่างไร?

OverclockZone Member yoonlinwong's Avatar
    ปากน้ำ,สมุทรปราการ

(ภาพนี้ผมไม่ได้เอามาลงตอนขาย เพราะมัยุ้งยากเกินไป เพราะขายหลาย ๆ อย่างรวมกัน) บางคนมองได้ว่า เหมือนปิดปังนะครับ

OverclockZone Member safe's Avatar

ผมว่าถ้าที่จอไม่มีรอยใดๆ ไม่มีเดท ทุกอย่างปกติ แล้วพวกกรอบหรือขาตั้งเป็นรอยนิดนึงมันก็โอเคนะ บางทีซื้อของใหม่ยังมีรอยนิดนึงเลย

OverclockZone Member meentada's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ บางนา กาญจนบุรี

ผมไม่อาจ รู้ได้ว่า จขกท ถ่าย ไว้นานแล้ว หรือไปหาถ่าย ตัวอื่มาหรือเปล่าไม่มีอะไรยืนยันครับ

Bookmarks

Bookmarks