Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900gs galaxy นี่ต้องเสียบไฟเพิ่มด้วยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900gs galaxy นี่ต้องเสียบไฟเพิ่มด้วยหรอครับ

คือเพิ่งซื้อมาแล้วเห็นมันมีรูให้เสีบไฟเพิ่ใด้วยอะครับ

ปกติถ้าการ์ดต้องการไฟเพิ่มมันจะมีปลั้กให้เสียบอยู่แล้วครับ ไม่เฉพาะ รุ่นนี้ ทุกรุ่นครับ

Comment

คือมันมีหัวมาให้เสียบแบบ เสียบที่ตัวการ์ด 1 หัว แล้วแยกออกมาเป็น2หัว แล้วต้องเสียบทั้ง2 หัวเลยหรือป่าวครับ

Comment

ทั้งคู่เลยครับ

Comment

เสียบ2ช่องเลยเหรอครับ ไม่ใช่ช่องเดียวเหรอ งี้ที่ร้านเขาก็บอกผมมาผิดอ่าจิ

Comment

ถ้าใช่จริง ก็เวรกรรมละครับ จาเปงไรป่าวเนี่ย การ์ดดโผ้มมม เสียงช่องเดียวมาจาเดือนนึงแล้วอ่า

Comment

ปรกติจะต่อทั้ง2หัวนะครับ(ผมก็ต่อ2) หัวเดียวก็ต่อได้(มั้ง)

Comment

มันไม่พังเขาเรียก ว่าไม่เป็นไรครับ

Comment

เวรกรรมแล้วไง แล้วทำไมพี่ผู้หญิงที่ร้าน jedi เขาบอกให้ต่อหัวเดียวก็ได้อ่า

Comment

ถ้าเสียบไฟเข้าครบรู้นี้ก็ไม่ต้องคิดมากครับ

Comment

อ่อครับ เฮ้อ โล่งอกขอบคุณนะครับที่อุส่ามาอธิบาย ลงรูปให้ดูด้วยอิอิ

สรุปว่าสายแปลงจากหัว 6pin ของการ์ดจอมาเป็นช่องเสียบหัว 4pin 2ช่อง สามารถเสียบหัว 4pin ได้ทั้ง2ช่อง หรือช่องเดียวก็ได้หยั่งงั้นสินะครับ

Comment

ถ้าใช่จริง ก็เวรกรรมละครับ จาเปงไรป่าวเนี่ย การ์ดดโผ้มมม เสียงช่องเดียวมาจาเดือนนึงแล้วอ่า
                        ไม่เป็นไรหรอกครับ มันจะเห็นผลตอน Full Load แล้วดึงประสิทธิภาพของการ์ดออกมาสูงสุด ตอนนั้นละ การ์ดของท่านจะ ทำให้คุณเสียเงินเพิ่มขึ้น โดยการกินไฟไปเรื่อยๆ อิอิ

Comment

Working...
                        X