overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ทำไมประเทศไทยถึงไม่ใช้ wifi ให้หมดไปเลยหละครับ?

OverclockZone Member sensekrub's Avatar

Default ทำไมประเทศไทยถึงไม่ใช้ wifi ให้หมดไปเลยหละครับ?

แอบบ่นนี้ดครับ บ้านอยู่ไกล...ค่ายเน็ตก็มีของ tot เจ้าเดียว แถม ***งจากจุดต่อไกลอีก ใช้เน็ตดีสุดแค่ 512 = ='
    เฮ้อออ ... ผมเลยคิดว่าทำไมประเทศไทยถึงไม่ติด wifi hot spot ให้ทั่วไปเลย ไม่ต้องมีสายด้วยดีออก 555
    จะได้มีใช้ให้ทั่วถึงเหมือนเครือข่ายมือถืออะครับ ^^' จะว่าไปอีกไม่นาน 3G คงมาทดแทนได้ส่วนนึง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม...น่าเห็นใจ
    ของผม Up สูงสุดได้ 5M แต่ไม่มีตังจะ Up ตาม 555+

OverclockZone Member sensekrub's Avatar

^^ ฮะฮ่าา ผมว่า 2.5M กำลังดีครับ ช่วงก่อนหน้าจะย้ายบ้านใช้ตัวนี้อยู่
    ตอนโหลด MP3 กดโหลดไม่ทันแล้วว = =' ถ้าเร็วกว่านี้คงโหลดบิต จน HDD เต็มรายวันเลย! 55

OverclockZone Member papababa's Avatar

ถ้าบ้านเรามี WiMax มาเปิดให้ใช้ก็คงสบายละครับขยายการให้บริการได้ไกลมากแถมไวกว่า ADSL อีก แต่คงเข้ามาได้ยากครับ
    เพราะผู้ให้บริการ ADSL จะเสียประโยชน์ เลยทำให้ขอสัมปทานลำบาก
    เหมือนกะเน็ตเคเบิลน่ะแหละ มีโครงการมาเป็นชาติแล้วกว่าจะได้คลอด

ถ้าพวกนี้เข้ามาได้ ADSL ตายหมดครับ ผู้มีอิทธิพลเขาคงไม่ยอมหรอก

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

ก็เพราะประเทศเรามันด้อยพัฒนาไงครับ ตอบง่ายๆเลย

อ้อ get ทันที ตามคาดเทคนิกไม่มีปัญหา แต่กระเป่าเงินระดับสูงมีปัญหานั้นเอง

OverclockZone Member nameless's Avatar

ติดการกระจายคลื่นสัญญาณวิทยุล่ะมั้งครับ พวก กทช นั่นแหละครับ

บ้านเราจะให้เจริญคงยากครับ มีพวกขุนนางชั้นสูงคอยขัดขวางความเจริญอยู่เต็มเมืองเลย

OverclockZone Member Trex's Avatar

แพงดิครับลูกพี่ เทคโนโลยีที่ไทยไม่ได้ หรือทำเองแต่ชื่อบริษัทต่างชาติ จะมีต้นทุนสูงครับ อีกอย่างดาวเทียมประเทศเราก็ไม่มีแล้ว ครับ ต้องทำใจ อย่าว่าแต่Wi-fi เลย Adsl มีใช้ครบทุกบ้านยังก็ไม่รู้ ผมอ่ะบ้านนึง 55+

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ที่น่าจะพึ่งได้ ก็ 3G Wimax
    รอ กทช. อนุมัติอย่างเดียว เห็นลั่นวาจาไว้ ว่าได้ใช้แน่ๆ นี่

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

กทช. ยังไม่เป็นรูปร่างเท่าไหร่เลย ผู้ให้ัสัมปทานก็กั๊กนู่น กั๊กนี่ นึกไม่ออกจิงๆ ครับว่าเมื่อไหร่ไทยจะเหมือนญี่ปุ่น

หรือว่าฉานต้องรอแก่ตายก่อนหว่าาาา

Wimax มาเร็วๆ น้าา

OverclockZone Member Leoz's Avatar

เพราะนี่คือประเทศไทยไงครับ

ใจจดใจจ่อรอ Wimax อีกคนครับ ^^ เอ้อออ
    ระหว่างนี้ก็รอโหลดเอ็มพีสามเพลงละ5 นาทีไปก่อน - * -

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ประเทศไทยคับแคบครับ เจริญแค่ในตัวเมือง ออกนอกเมืองไกล ๆ หน่อยนี่อย่าว่าแต่เน็ตเลย มือถือยังไม่ค่อยมีสัญญาณเลยครับ

โดยเฉพาะ truemove ที่ไม่อยากจะใช้ แต่ต้องใช้เพราะเน็ตมันแรง ไปเที่ยวต่างจังหวัดแบบ adventure หน่อยไม่มีสัญญาณซะล่ะ T^T

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เงิน คำเดียวเท่านั้น

ต่อให้ไปประเทศพัฒนาแล้ว

เขาก็ไม่มีให้ใช้ เพราะทำแล้วไม่คุ้มเงิน

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

เพราะยังเห็นแก่พวกพ้องกันอยู่ไงครับ

มันติดข้อกฎหมายบางอย่างครับ...

คนที่จะมาตัดสินใจตรงนี้มันเป็นผลประโยชน์ของประเทศชาติ..

คลื่นความถี่วิทยุเนี่ย แม้มองไม่เห็นด้วยตา แต่มีค่ามหาศาลมากครับ...

รายละเอียดอื่นๆท่านหาอ่านเอาเองนะ

WI-FI ,WI-MAX ตอนนี้มีแล้วนะครับ..บางคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ติดข้อกฏหมาย หลายท่านคงพอเข้าใจ..

ทรี**..ขอทดลองใช้ระบบไวแม็กซ์ในไทยแล้ว

และก็ แอบ ใช้จริงแล้วด้วย คือใช้อุปกรณ์ไวแม็กซ์

แต่ปรับความถึ่่ลง ให้เท่ากับที่รัฐกำหนด..

รายละเอียดอื่นๆก็ติดตามกันเองนะครับ...พูดมากเ้ข้าตัว..

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ประเทศไทย ผุ้นำประเทศ คอยด่านักข่าวครับ

เค้าไม่ค่อย สนับสนุนเกี่ยวกับเทคโนโลยีเท่าไรหรอกครับ
    Last edited by lazorous; 7 May 2008 at 02:27:20.

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

because money

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ใช้เนต 5M ลงรูปยั่วน้ำลาย

ก่อนหน้านี้เคยเห็นใครซักคนบอกว่าอยู่หอในมหาลัย แล้วเนตในมหาลัยวิ่งอยู่ประมาณ 20M-40M

อยากลองจนต้องเอาฮาดดิสไปวางโค แล้วก็ค้นพบสัจธรรม มันเร็วมากจนฮาดดิสเขียนข้อมูลไม่ทัน โหลดกระจุยกระจายวันนึงโหลดได้เป็นเทราไบต์ จนไม่มีตังซื้อฮาดดิสมาเก็บข้อมูลแล้ว ทุกวันนี้ข้อมูลที่โหลดมายังบริโภคไม่หมดเลย แต่ก็ยังโหลดเพิ่ม ทุกวัน...ทุกวัน.....

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ถามหน่อยนะครับ WI-FI ,WI-MAX ถ้ามันเข้ามาแล้ว เนตจะเร็วขึ้นอีกหรือเปล่า หรือมันมีดีแค่ใช้ได้ทั่วถึง ไม่เกี่ยวกับความเร็ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks