Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเซ็ทนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเซ็ทนี้ให้หน่อยครับ

เมนบอร์ด 940-VSL Asrock AliveNF7G-FullHD R1
    ซีพียู AMD2(940)X2 Athlon 4400
    การ์ดจอ 512MB 7300GT(TD) Forsa
    แรม DDR2(800) Kington 1G
    ซัพพลาย Power24PIN 500W DTECH

ต้องการใช้งานเพียงแค่เล่นเกมส์ออนไลน์ CABAL มีข้อสงสัยว่า
    1. แรม 1G พอหรือไม่ต้องเพิ่มเป็น 2G หรือไม่
    2. ซัพพลายที่เลือกจะไหวหรือไม่
    ที่จัดมาเพราะต้องการให้อยู่ในงบ 7000บาท ตอนนี้ราคารวมแล้ว 6470 (ราคา advice)

ขอเพื่อนสมาชิก AMD ช่วยคอมเม้นท์หน่อยครับ ว่าเพียงพอหรือเปล่า หรือต้องเพิ่มส่วนไหนครับเพราะจะสั่งของวันนี้แล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.พอ (บางเกมส์อาจจะไม่) แต่เพิ่มทีหลังก็ได้
    2.สบายๆ พอแน่นอน

แย่ละ PC ไม่ได้ใช้ AMD อะดิ Commant ได้ใหมละนี้ +_+

Comment

โอเคแล้วครับ

Comment

แรมจะเพิ่มอีก1Gก้ได้เพราะแรมช่วงนี้ราคาถูกอยู่ 700-800เอง ^0^
        ส่วนPSU พอจนเหลือใช้ ^^"

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          1.พอ (บางเกมส์อาจจะไม่) แต่เพิ่มทีหลังก็ได้
          2.สบายๆ พอแน่นอน

แย่ละ PC ไม่ได้ใช้ AMD อะดิ Commant ได้ใหมละนี้ +_+

ขอบคุณมากครับ ไม่ได้ใช้ AMD ก็เม้นได้คราบบบ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ จะสั่งของละมั่นใจขึ้นอีกเยอะ อิอิอิ

Comment

Working...
            X