Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง LAN เกมส์ Company of Heroes Opposing Fronts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง LAN เกมส์ Company of Heroes Opposing Fronts

ปัญหา : ผมแลนเกมส์นี้ไม่ได้ โดยเมื่อเข้าเกมส์ไปแล้ว จะเห็น Host ที่อีกเครื่องสร้าง แต่เข้าไป Join ไม่ได้

รายละเอียด คือ : ก่อนหน้านั้น ผมเล่น company of heroes ภาคปกติ ก็ Lan ได้ไม่มีปัญหา

ผมใช้สาย Lan แบบ Cross เชื่อมต่อระหว่าง โน๊ตบุ๊ค และ PC เล่นที่บ้าน,แต่พอลงภาค oppsing fronts กลับเล่นไม่ได้

มันขึ้นข้อความว่า couldnot connect to all player in the game

ผม update patch ให้ใหม่ขึ้น เป็นเกมส์เวอรชั่น 2.300 , แต่ก็ยังแลนเข้าไม่ได้

มันขึ้นข้อความว่า connect to host time out ( ping แค่ 5 เนี่ยนะ)

การใช้งานอื่น ๆ ในเรื่อง Lan (สาย cross), ผมใช้ได้เป็นปกติครับ

พอกลับไปเล่นภาคเก่า ก็ Lan ได้ปกติ ,เกมส์อื่น ๆ ก็ได้

คำถามคือ จะแก้ปัญหายังไงดี ให้มันเล่นได้ปกติครับ เพราะผมอยากเล่นถล่มเพื่อนจะแย่แล้ว

ผมอ่านในรายละเอียด patch , ก็ได้มีการแก้ไขปัญหาในการเชื่อมต่อแบบ p2p แล้ว

แต่สาย cross ผมก็ยังแลนไม่ได้อยู่ดี

หรือผมต้อง Lan ผ่าน Hub อย่างเดียวครับ?

Comment

อื้ม ไม่มีคนตอบเลย

ผมพอเข้าใจปัญหาแล้ว คือ ตัวเกมส์ ไม่รองรับการเชื่อมต่อแบบสายครอส

คงต้องใช้สายแลนธรรมดา ต่อผ่านฮับเท่านั้น

เกมส์ NFS Most Want ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกัน แลนแบบครอสไม่ได้

...

Comment

ผม แลนผ่าน สายแลนปกติ อะครับ ต่อเข้ากับ router อีกที ก็แลนได้ปกติ นะครับ แต่ผมเล่นแผ่นแท้ทั้ง 2 เครื่องไม่รู้เกี่ยวกันป่าวนะครับ

Comment

ของผมก็เป็นนะ แผ่นก๊อป lan ผ่าน hamachi อ่ะครับ Opposing Fronts

แต่ภาคธรรมดา lan ได้ตามปกติ

Comment

ยังสงสัย จนบัดนี้

Comment

เรื่องของเรื่องคือว่ามันไม่มีเมนู คำว่าแลนให้เราเล่นใช่ไหมครับ ภาค 2 หรือป่าวน้า ผมก็เคยลองเล่นอยู่แต่ก็ไม่รู้ว่ามันแลนยังไงเหมือนกันครับ แต่ว่าภาค 1 ผมก็เล่นแลนได้นะครับ

Comment

มีเมนูตามปกติครับ เห็นชื่อห้องที่สร้างเกมส์ แต่ว่า Join เข้าไปไม่ได้

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ เห็น Host เป็นสีเทาๆ แต่ Join Host ไม่ได้เลย

Comment

เป็นเหมือนกันครับ อยากอัดกับเพื่อนมาก -_-

Comment

ภาค ใหม่ ผมก็แลน ไม่ได้ ขนาดอัพแพทล่าสุดแล้วนะ แนะนำของแท้ครับ อิอิ

Comment

Working...
                      X