สอบถามเรื่อง RAM ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: สอบถามเรื่อง RAM ครับ

OverclockZone Member tenny's Avatar

Default สอบถามเรื่อง RAM ครับ

ตอนนี้ผมใช้ RAM Kingston 1G*4 Bus 667

ถ้าเปลี่ยนเป็น BUS 800 จะมีผลเยอะไหมครับ
    แล้ว
    ระหว่าง 1G*4 กับ 2G*2 อย่างไหนดีกว่ากันครับ
    ระหว่าง CORSAIR กับ Kingston ต่างกันไหมครับ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ช่วยตอบนะครับ
    ทั้งปัญหาที่ถามไปแล้ว ผมคงใช้ RAM แบบบ้าน ๆ ต่อไป
    Last edited by tenny; 6 May 2008 at 14:42:32.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาไปใช้งานเดิมๆหรือ OC ง่ะ....
    แล้วเล็งไว้แค่รุ่นที่ว่าแค่นี้เหรองับ ตัวอื่นนอกจากนี้ยังไม่โดนใจใช่ป่ะ

OverclockZone Member tenny's Avatar

รุ่นอื่นไม่รู้เลย อ่ะครับ แนะนำด้วยนะครับ
    ผมคงเอาไปใช้แบบเดิม ๆ ไม่ OC อ่ะครับ

ผมใช้ ASUS M2N-E SLI อ่ะครับ ได้แค่ BUS 800

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

ใช้เดิมๆไม่ oc ใช้ คิงตัน คิงแม๊ก และอื่นๆ เอาตัวถูกๆครับ ซื้อแรมเทพ แต่ไม่ลาก ไม่แตกต่างกับแรมบ้านๆทั่วไปครับ

Bookmarks

Bookmarks