Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำสาย coaxial หน่อยนะครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำสาย coaxial หน่อยนะครับ ^^

เอามาต่อกับ Klipsch RF10 + Marantz SR-5001 ที่งบประมาณ 1500 บาท

ความยาวประมาณ 1.5-2 M เพราะต้องต่อจากคอมไปครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
    Last edited by torres; 6 May 2008, 11:42:03.

ไม่ทราบว่า งบน้อยไปหน่อยหรือเปล่าเพราะพึ่งไปหมดไปกับค่าลำโพงและ avr น่ะครับ

ป.ล. ต้องการเอามาต่อ SPDIF ครับ

Comment

งบไม่น้อยไปหรอกครับ ไม่ลอง Canare รุ่น digiflex goldII สายสั่งตัด DIY ยาว 2 เมตร รวมค่าส่งก็ 1150 บาทครับ เสียงดีใช้ได้ คุ้มราคา

Comment

ดูๆตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณมากนะครับ ^^"

Comment

Supra รุ่น Trico พันกว่าๆ-สองพันต้นๆ ขึ้นกับความยาว
          คุณภาพทิ้งราคาเท่ากันไปพอสมควรครับ(^-^)

Comment

ใช้ Supra Trico อยู่เหมือนกันครับ ก่อนซื้อ เท่าที่ไปหาข้อมูลมา หลายๆท่านว่า ตัวนี้คุ้มราคามากๆ

Comment

Audio Quest VDMXr ไม่เหมาะกว่าเหรอครับ ? ประมาณ 1200-1300 Silver Core เหมือนกันเลย ฉนวนกั้นกราวน์ ก็ Foam เหมือนกัน
              Last edited by Aeromancer; 6 May 2008, 19:05:00.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                Audio Quest VDMXr ไม่เหมาะกว่าเหรอครับ ? ประมาณ 1200-1300 Silver Core เหมือนกันเลย
                น้ำเสียงและรายละเอียดและคุณภาพเนื้องานของหัวที่ใส่มาสู้ไม่ได้ครับ
                จะแตกต่างกันแค่ Audio Quest ทำทั้งแพคออกมาจากโรงงานครับ (^-^)

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ เดี๋ยวจะลองไปหาดูครับ

Comment

Supra Trico เข้าหัวอะไรดีและคุ้มหรอครับ
                    แล้วไปซื้อได้ที่ร้านไหนครับ แนะนำด้วยครับ
                    แล้วถ้าเทียบกับ Audioquest VDM1 หล่ะครับ

Comment

แล้วแบบมาจากโรงงานเลย มีขายไหมครับ

Comment

Working...
                      X