คือตอนนี้ผมใช้ net 2 เส้น true(3/512) กับ buddy(2/512)
true ใช้ router 3com wireless แต่ไม่ได้ใช้ ใช้เปน bridge mode
Buddy ใช้ router Dlink รุ่น4port ไม่มี wireless
รวมด้วย load balance Linksys
เวลาเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ ตัว dlink จะconnect ช้ากว่า ตัว 3com มากๆๆๆๆเลยครับ กว่าไฟ dsl จะติดอีก นานเลย เคยลองสลับ dlink กับ 3com 3com ก็ยัง connect เร็วกว่ามากอยู่ สรุป คือผมอยากได้ modem router ไม่ต้องมี wireless 1port หรือ 4ก็ได้(จิงๆ bridge modeอยู่แล้ว)(LOAD baalance มี4port อยู่แล้ว แต่ยังไงก็ใช้งานเครื่องเดียวครับ) คือจิงๆก็ 1port น่าจาคุ้มค่ากว่าเพราะ ไว้ต่อเข้า load balance, ปกติใช้งานหนักมากครับ load bit ความเร็ว เต็ม max ตลอง 24ชม 1อาทิตย์ พักเครื่อง 10ชั่วโมงเอง แล้ว ที่ตั้งของ ตัวคอมกะ loadbalance+router ก็ร้อนมากๆอยู่ด้วย
เคยได้ยินมาว่า linksys ดีสุด
ท่านๆเหนว่าอย่างไรกันบ้างครับ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ