Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเกี่ยวกับ XP Student ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเกี่ยวกับ XP Student ครับ

คือตัวนี้ที่ผมใช้มันสามารถเช็คได้กับทาง microsoft ว่าเป็นของแท้มันว่างั๊นอะนะ สามารถโหลด windows defender , winmedia 11 ได้ แสดงว่าผมก็โหลด pack 3 ได้ใช่ป่าวครับ แล้วคำถามคือ ถ้า XP Student ที่ผมใช้มันเป็นของแท้แบบนี้ ผมจำเป็นต้องเปิด automatic update มัยครับ มันจำเป็นมั๊ย ขอข้อมูลตรงนี้หน่อยครับ

SP3 โหลดได้อัพได้ครับ ใช้อยู่ auto จะเปิด จะปิดก็แล้วแต่ครับ มันคือของแท้ student

Comment

auto เปิดเพื่อโหลดอะไรใหม่ๆ ที่เจ้าบิลเขาทำขึ้นครับ อย่างพวกแก้ bag ต่างๆ

Comment

โหลดเข้ามามากๆ ผมว่าบางทีมันก็ทำให้เครื่องอืดๆ นิดหน่อยเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
          โหลดเข้ามามากๆ ผมว่าบางทีมันก็ทำให้เครื่องอืดๆ นิดหน่อยเหมือนกันนะครับ
          ที่ท่านว่าก็ถูกครับแต่ถูกไม่หมด การที่อัพเดท จะได้โปรแกรมที่อุดส่วนที่เขาแก้ไข bag แล้ว เมื่ออัพเดทเสร็จไฟน์นั้นก็เปนขยะครับ แต่อย่าลบทิ้งมั่วนะครับ เดี๋ยวไปลบตัวที่สำคัญเข้า ไฟน์ขยะที่อัพแล้วอยู่ในไดร์ C:/windows ที่เปนตัว K และตามด้วยตัวเลขนั่นแหละครับ คือขยะ ใช้โปรแกรม CCleaner หรือ wintools และอีกหลายโปรแกรมให้ลบแล้วแต่ถนัดและวิธีใช้ แต่หากท่านสะสมไว้ไม่ลบทิ้งมันก็จะกินพื้นที่และทำให้เครื่องอืดได้อย่างท่านว่าแหละคับ

Comment

แล้วถ้าแบบลบไม่เป็นเลยอะครับทำไงดีอะครับ แนะนำหน่อยดิ ได้โปรดเถอะ เคยใช้พวก uninstall 2006 ไรเนี่ยลองมั่วๆดูแรกๆก็โอเค แต่พอลบไปเรื่อยๆ หลายครั้งเข้าทีนี้โปรแกรมบางตัวเอ๋อไปเลยครับ หมายความว่า
            ไฟน์ขยะที่อัพแล้วอยู่ในไดร์ C:/windows ที่เปนตัว K และตามด้วยตัวเลขนั่นแหละครับ อันนี้คือที่ลบได้เลยใช่มั๊ยครับ แล้วตัว windows เองมันไม่ลบเองเหรอครับ อย่าง disk cleanup นี่มันไม่ได้ไว้ลบพวกนี้ใช่มั๊ยครับ

Comment

sp3 เค้าเปิดให้โหลดฟรี อยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
                แล้วถ้าแบบลบไม่เป็นเลยอะครับทำไงดีอะครับ แนะนำหน่อยดิ ได้โปรดเถอะ เคยใช้พวก uninstall 2006 ไรเนี่ยลองมั่วๆดูแรกๆก็โอเค แต่พอลบไปเรื่อยๆ หลายครั้งเข้าทีนี้โปรแกรมบางตัวเอ๋อไปเลยครับ หมายความว่า
                ไฟน์ขยะที่อัพแล้วอยู่ในไดร์ C:/windows ที่เปนตัว K และตามด้วยตัวเลขนั่นแหละครับ อันนี้คือที่ลบได้เลยใช่มั๊ยครับ แล้วตัว windows เองมันไม่ลบเองเหรอครับ อย่าง disk cleanup นี่มันไม่ได้ไว้ลบพวกนี้ใช่มั๊ยครับ
                disk cleanup ตัวนี้ลบเฉพราะไฟน์เนต (จำพวกรูปหรือเพลงที่เราฟังหรือจำว่าเราเข้าเวบไหนบ้างแค่นั้นคับ) ลบ ตัว K นั่นไม่ได้ครับ หากให้ผมแนะนำก็ CCleaner คับไม่ต้องลงมีในแผ่น Hiren's Boot CD หรือท่านจะลงไว้ที่เครื่องก็ได้ (แต่ไม่แนะนำ) หาได้จาก Google คับ
                uninstall 2006 ตัวนี้เขาเอาไว้ถอดโปรแกรมไม่ใช่เหรอ (ผมไม่เคยใช้) แต่หากจะใช้ Hiren's Boot CD ก็ตามข้างล่างนี้ไปครับ เม้นที่ #98
                Hiren's Boot CD V 9.5
                ท่านได้ตัวนี้มาแล้ว เบรินใส่ CD ใช้ไม่เป็นยังไงค่อยถามอีกทีครับเอาโปรแกรมมาก่อน

Comment

ความรู้เพียบเลย

Comment

เสร็จแล้วครับ วิธีใช้ CCeaner ในแผ่น Hiren's Boot V 9.5

ตามนี้ครับ

Comment

โห ขอบพระคุณหลายๆๆ

Comment

hiren boost ผมแตกไฟล์ .rar แล้วทำไมมันขึ้นแบบนี้อะครับ
                        Last edited by artbum; 14 Aug 2008, 12:04:09.

Comment

ท่านโหลดไม่เต็มหรือเป่า ไฟล์เต็มๆ 94.9 M นะ อ้อใช้ลิ้งค์ ของ rapidshare.com
                          Attached Files

Comment

เมื่อเป็นของแท้ microsoft มันก็ยอมให้ update

Comment

โหลดได้แล้วครับ

Comment

Working...
                              X