Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้รายละเีอียด Bug L3 ของ Phenom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้รายละเีอียด Bug L3 ของ Phenom

ได้อ่านหลายกระทู้ที่บอกว่า Phenom 9500 กับ 9600 มี Bug ของ L3
    เลยอยากจะรู้รายละเอียดครับ และมีผลทำให้การทำงานของ 9500 กับ 9600 เป็นอย่างไร

เท่าที่ทราบถ้าเทียบกันจริงๆตัวที่แก้มาแล้วจะส่งผลต่อพลังของซีพียุครับ จะเพิ่มขึ้นในขณะที่สัญญาณนาฬิกาเท่าเดิม และเรื่องการโอเวอร์คล๊อกจะใกลขึ้นพอสมควร ส่วนบักที่เขาว่ากันคือเมื่อรัน 4 คอร์ฟูลโหลดมันจะดับไปดื้อๆแต่ตัวผมไม่เคยประสบพบเจอครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ฟามรู้ จดๆๆๆ

Comment

ไม่เห็นมันรันอะไรได้ 100% สักที เวลา Super Pi ก็แบ่งให้แต่ละ Core ถ้า Orthos 4 Program รวมกันมันจะรัน
            100 % หรือเปล่าเนี๊ยะ

Comment

ไม่แน่ใจ รู้สึกถ้าclockเกิน2.4จะเป็นนะครับ

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                ไม่เห็นมันรันอะไรได้ 100% สักที เวลา Super Pi ก็แบ่งให้แต่ละ Core ถ้า Orthos 4 Program รวมกันมันจะรัน
                100 % หรือเปล่าเนี๊ยะ
                ลอง CPU Burn-IN 4 ตัวครับฟูลแน่นอน หรือ OCCT ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ลอง CPU Burn-IN 4 ตัวครับฟูลแน่นอน หรือ OCCT ก็ได้ครับ
                  เดี๋ยวลองครับ ขอบคุณนะครับ ชาว AMD ใจดีครับ

Comment

ลอง Program OCCT แล้วครับมันไม่เห็นดับเลยครับ สรุปแล้ว Bug คืออะไรอ่าครับ
                    Last edited by T-lymphocyte; 6 May 2008, 23:42:43.

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                      ลอง Program OCCT แล้วครับมันไม่เห็นดับเลยครับ สรุปแล้ว Bug คืออะไรอ่าครับ
                      มันจะเป็นเฉพาะบางตัวครับ

Comment

บั๊คคือเมื่อCPU รันที่clock2.4 + 100% บ้างทีเครื่องจะค้างไปเลยครับ

Comment

เดี๋ยวลองที่ 2.4 + 100% เน๊อะ

Comment

เข้ามาจดอีกรอบ

Comment

ฟามรู้ทั๊งน้าน ขอดูด จ้า

Comment

Working...
                              X