Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบให้ทีคับ รุ่นอยู่ข้างใน ระหว่าง acer, toshiba

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบให้ทีคับ รุ่นอยู่ข้างใน ระหว่าง acer, toshiba

Satellite L200-N403T
    (PSMCDL-00D003)
    น้ำหนัก 2.26 kg.

• Intel® Pentium® Dual Core™ Processor T2330
    • (1.6GHz, 1MB L2 Cache, 533MHz FSB) with Intel® 64 Architecture
    • 1GB DDR2 SDRAM , 667MHz
    • 120GB SATA with shock absorbers
    • DVD SuperMulti Double Layer
    • 14.1" WXGA CSV
    • Intel® GMA X3100 Integrated Graphics
    • S-Video/TV-out
    • WiFI (802.11b/g)
    • 2xUSB, i.LINK, Bridge Media
    • Bluetooth
    • Onyx Blue Matt color
    • 1 Year International Warranty

----------------------------------------------------------------
    acer aspire 4720z 3A1G16Mi

• Intel Pentium Dual Core Processer T2370 (1.73GHz, 1MB L2 Cache, 533MHz FSB)
    • Intel Graphic Media Accelerator (GMA) X3100 up to 256 MB
    • 1024 MB DDR2 667 (Max 4GB)
    • 160 GB (5400 rpm) SATA
    • 14.1" WXGA Acer CrystalBriteTFT LCD
    • DVD-Super Multi Double Layer Drive
    • 56K Modem/Fax
    • 10/100 LAN Ethernet
    • Integrated Bluetooth 2.0+EDR
    • Wireless Lan
    • 2.45 kg.
    • Linpus Linux BE
    • Crystal Eye WebCam
    • 5 in1 Card Reader
    • IEEE 1394 port, FIR port, 4 USB 2.0 ports
    • รับประกัน (Warranty) : 1 ปี อินเตอร์เนชั่นแนล (ACER)

------------------------------------------------------------------

2 ตัวนี้ในเรื่องความทนความถึกในการใช้งาน ปัญหาน้อย วัสดุอุปกรณ์ ความร้อน

ในด้าน wireless acer ใช้ของเค้าเอง มันจะมีปัญหาอะไรหรือไม่คับหรือว่าใช้งานได้ดี

แล้วก็ VGA CARD ของ acer บางที่ก็เขียน up to 64 MB บางที่ก็ up to 256 MB ตกลงมันได้เท่าไหร่แน่คับ

จะใช้ win XP service pack 2 นะคับ

หรือจะแนะนำตัวอื่นด้วยก็ได้คับ งบไม่เกิน 22000 รวม vat แล้วนะคับ

ขอบคุณมากคับที่มาตอบ
    Last edited by ozconan; 6 May 2008, 17:25:04.

ผมเอาพี่โตคับทนกว่าเยอะ

Comment

โดยรวม สเปก acer ดีกว่า

Comment

spec acer ดีกว่า

ซื้อ toshiba ดีกว่าครับ

Comment

ผมเปิดคอมทั้งวันทั้งคืน บางทีเปิดคอม 2 วันปิดที วัสดุของ acer มันเป็นพลาสติก จะทนความร้อนได้ขนาดไหนคับ วัสดุของ toshiba เป็นโลหะชุบโคเมียม ระบายความร้อนได้ดีไหมคับ

Comment

ของแบบนี้อยู่ที่คนใช้ ถ้าเราใช้แบบทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ notebook ถูก ๆ แบบนี้ก็เอาไม่อยู่

ดีอย่างเสียอย่าง toshiba ศูนย์น้อย และปัญหาจะเกิดขึ้นทีปุ๊บ ส่งศูนย์ เร็วสุด เกือบเดือนครับ เพื่อนผมโดนมาแล้ว

เรื่องทนความร้อน คุณไม่ได้เอาไปเผาไฟ มันไม่ละลายหรอกครับ อยู่ที่เจ้าของว่าใช้ทะนุถนอมแค่ไหน

Comment

คือเปิดใช้งานทั้งวันทั้งคืน acer มันเป็นพลาสติกมันไม่ร้อนจัดหรอคับใครใช้อยู่รบกวนมายืนยันทีนะคับ

Comment

ผมใช้ acer อยู่ ยอมรับว่าร้อน แต่ไม่ถึงกับละลาย ถ้าไม่ได้ไปวางบนที่นอน

Comment

spec นี้มีอีกหลายยี่ห้อน่ะครับ
                  เช่น Asus X80 ,CompaQ ก็มีครับ แต่ไม่รู้รุ่นไหนมันเยอะเหลือเกิน

แต่ถ้า CompaQ ผมใช้อยู่ครับ เปิดเกิน 10 ชม ต่อวัน ถ้าไม่เล่นเกมส์ไม่ร้อนครับ ถ้าเล่นเกมส์ร้อนตรงที่พักมือด้านซ้ายครับ ใช้มายังไม่มีปัญหาใดๆติดตรงไดร์เวอร์อย่างเดียวครับ

Comment

ระบบระบายความร้อนของ acer ยังไม่ดีเท่าที่ควร

Comment

ผมว่าซื้อ toshiba ดีกว่านะครับ ^^ ..

Comment

shock absorbers ที่เขียนในหลัง Harddisk ของ toshiba แปลว่าอะไรคับ

แล้ว VGA CARD ของ toshiba มันอัพได้สุดกี่ MB คับ ผมหาข้อมูลไม่ได้อะคับ

อีกเรื่องคับถ้าเสียเข้าศูนย์ใครจะดีกว่ากันอะคับ
                        Last edited by ozconan; 6 May 2008, 20:53:45.

Comment

เงียบซะแล้วยังเลือกไม่ถูกเลยคับ toshiba L200 N403T กับ N402T ต่างกันตรงไหนนอกจาก Ram อะคับ

บางเว็บบอกไม่มี bluetooth บางเว็บก็มี สงสัยเยอะคับ หุหุ

Comment

ชอบพี่โตอ่ะครับแต่ไม่มีกล้องมั๊ง ดูหนาทนทาน กันน้ำได้ด้วย(ดูจากโบชัวส์อ่ะครับ)

Comment

เหอๆ โนทบุคนะครับ

ถ้าบ้านคุณอยู่บนภูเขาไฟว่าไปอย่าง

ผมเนี่ยนประจำ เอาไปเล่นบนที่นอนจนหลับไปเลย เครื่องก็เปิดทิ้งไว้ (ของผมแรงกว่า ความร้อนมากกว่าด้วย)

ถ้ามันละลายได้ คงจะไปตั้งแต่วันแรกแล้วอ่ะครับ

เรื่องละลายไม่ละลายหลอกครับ

แต่เท่าที่ดูๆมา 2 ตัวบน เล่นโตดีก่างับ ดูดีมีราคีก่า หุหุ

Comment

Working...
                              X