Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนภาพ Boot Screen ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนภาพ Boot Screen ยังไง

เปลี่ยนภาพ Boot Screen ยังไงคับ ช่วยบอกทีคับ

อยากจะตกแต่ง วินโดว์ เล่นๆ น่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

ผมใช้โปรแกรม TuneUp Utilities 2006 เปลี่ยนครับ

Comment

ถ้าเป็นตรงหน้าของ bios เลยลองดูวิธีนี้ครับ

โมไบออสเปลี่ยนภาพโลโก้ตอนบูตเครื่อง นำมาจาก Unlimitpc

Comment

bootskin free

Comment

ขอบคุณคับผม จะลอง ไปศึกษา คับ

Comment

Originally posted by 666 View Post
            ผมใช้โปรแกรม TuneUp Utilities 2006 เปลี่ยนครับ
            พอจะมีคู่มือให้ศึกษา มั้ยคับ

Comment

เดี๋ยวจะลองบ้าง ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

ถ้าเป็นการเปลี่ยน ntoskrn.exe ล่ะก็ผมจอฟ้าตลอด ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ ตัว exe คนละ ver กันหรือเปล่า แต่ถ้าเป็น logon skin ล่ะก็บางตัวใช้ได้

เสียดายเหมือนกันสวยๆหลายๆแต่ใช้ไม่ได้

ป.ล.ขี้เกียจลงโปรแกรม

Comment

Working...
                X