overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: แนะนำ : ค้นหา หนัง เพลง โปรแกรม จากเว็บฝากไฟล์ทั่วโลก!!

Lightbulb แนะนำ : ค้นหา หนัง เพลง โปรแกรม จากเว็บฝากไฟล์ทั่วโลก!!

เบื่อใหมครับเวลาจะหาดาวน์โหลด เพลง หนัง โปรแกรมต่างๆ ภาพเซ็กซี่ๆ แล้วต้องเข้าเว็บใต้ดิน เข้าเว็บแอบๆ ซ่อนๆ มั้ง วันนี้ผมมีระบบค้นหาแบบใหม่ที่มันจะค้นหาไฟล์จากเว็บไซต์ฝากข้อมูลต่างๆ เหล่านี้ อาทิเช่น Rapidshare.com , Uploadmthai.com , Ziddu.com , Uploadd.com , 4shared.com , Zshare.net , Uploadtoday.com และ Easy-share.com ซึ่งเว็บไซต์เหล่านี้จะมีคนคอยเอาข้อมูลมาทิ้งไว้นับล้านๆ ไฟล์ ไม่ว่าจะ หนัง เพลง โปรแกรม (ทั้งมี cd-key และ crack) windows แทบทุกเวอร์ชัน อีกทั้งยังมีภาพสวยๆ ที่มีคนแอบเอามาซุกไว้ในเว็บเหล่านี้ด้วย ถ้าสนใจเข้าใช้บริการลองกดเข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์ด้านล่างนี้ครับ

>>> oHodownload.com <<<

ตอนนี้แก้ให้รองรับการค้นหาคำไทยได้แล้วนะครับ เช่น สาวลาดพร้าว.mp3 เป็นต้น
    Last edited by หูกาง; 7 May 2008 at 03:20:54.

OverclockZone Member roman9's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ถ้าจะให้แหล่มตัด Ziddu ออกโลด - -

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมลองหาเพลง พอกด search มันก็ไม่เห็นจะมีอะไรขึ้นเลยครับ

Red face

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ผมลองหาเพลง พอกด search มันก็ไม่เห็นจะมีอะไรขึ้นเลยครับ
    ตอนนี้ระบบค้นหาที่อ้างอิงกับของ google ยังไม่รับภาษาไทย 100% อะครับ ถ้าใช้คำไทยตอนค้นหาอาจจะทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่ถ้าศัพย์ eng อันนี้ค้นหาได้แน่ๆ ครับ หรือถ้าหน้าเว็บมันขาวไปเลย (ว่างๆ) แสดงว่าไม่มีไฟล์นั้นๆ ในเว็บแชร์ไฟล์ต่างๆ ครับ ทำให้มันแสดงหน้าจอว่างปล่าวออกมา...

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ ไว้จะเอาปัญหานี้ไปคิดค้นแก้ปัญหาต่อไปครับ

OverclockZone Member

ใช้ภาษาไทยไม่ได้นี่ ท่านลองใช้ฟังก์ชั่น urlencode() ของ php ตอนส่ง code ไปที่ google ดูสิครับ ถ้าลองไปแล้วก็ขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณท่าน PoseidonX จะลองทำดูนะครับ

ตอนนี้แก้ให้รองรับการค้นหาคำไทยได้แล้วนะครับ เช่น สาวลาดพร้าว.mp3 เป็นต้น

OverclockZone Member pottor's Avatar

ขอบคุณ ละกันนนน

OverclockZone Member roman9's Avatar

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่า โปรแกรมที่เราโหลดมา เป็น Freeware หรือ Shareware เท่าที่ดู ไม่เห็นมีบอกเลยครับ..
    ผมโหลด Kaspersky Anti-Virus 8.0.0.357 TR อยากทราบว่า มันเป็น Freeware หรือ Shareware

อีกอย่าง ผมลองโหลด Kaspersky Anti-Virus Remover 2009 ปรากฏว่า
    ไฟล์ มันแค่ไม่กี่ 100 kb เองครับ...????? ขนาด Kaspersky Anti-Virus 8.0.0.357 TR ยังเกือบ 30 MB !!!

อันนี้ผมก็บอกไม่ได้เช่นกันครับเพราะทั้งหมดทั้งสิ้นขึ้นกับเจ้าของไฟล์ครับ ทริป ง่ายๆ ครับก่อนดาวน์โหลดจากเว็บดังกล่าวตรวจสอบดูขนาดไฟล์ก่อน แล้วไปเปรียบเทียบว่ามันควรจะมีขนาดนั้นจริงๆ ใหม?...

ปล. ส่วนมากเว็บที่ฝากไว้กับเว็บฝากไฟล์จะไม่ใช่ตัว freeware เพราะบางคน zip เจ้า crack มา่ในไฟล์ด้วยเลย

สรุปว่าคือ Kaspersky Anti-Virus 8.0.0.357 TR ที่ผมโหลด คือ Shareware ล่ะสิครับ...

น่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ อะเดียวผมจะลองหาตัวเต็มให้นะครับ

T-T
    Last edited by roman9; 7 May 2008 at 11:01:11.

ขอบคุณครับท่าน " หูกาง "

Cool

ถ้าต้องการให้ค้นหาเว็บอื่นๆ เพิ่มนอกเหนือจากเว็บ Rapidshare.com,Ziddu.com,Uploadmthai.com,Uploadd.com,4shared.com, Zshare.net,Uploadtoday.com บอกได้นะครับผมจะได้เพิ่มให้เพราะผมเองก็ไม่รู้ว่าตอนนี้ในโลกมีเว็บฝากไฟล์ทั้งหมดกี่ เว็บกันแน่ แต่ก็จะพยายามรวบรวมให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้

OverclockZone Member dek-kom's Avatar
    http://www.krapalm.com/

แจ่มครับท่าน

ตอนนี้ี้มีเวอร์ชันกึ่ง off line แล้วนะครับ โดยที่ไม่ต้องเข้าเว็บไซต์ก็ค้นหาได้เพียงต่อเน็ตฯ และเปิดโปรแกรมเราขึ้นมา จากนั้นใส่ชื่อโปรแกรมหรือชื่อไฟล์ที่ต้องการ....กด "ค้นหา" เท่านี้ท่านก็จะได้ข้อมูลที่ต้องการแล้ว.

- เวอร์ชัน Online : กดที่นี่
    - ดาวน์โหลดเวอร์ชัน Off line ขนาด 2.24 KB :ดาวน์โหลด

OverclockZone Member Thanakarn's Avatar
    Bangkok Lampang

ดีมากเลยท่าน

ตอนนี้แก้ไขให้ค้นหาได้ 27 เว็บไซตฝากไฟล์์แล้วนะครับ และกำลังเพิ่มเข้าไปเรื่อยๆ จะได้คลุมทั่วโลกไปเลย

ปล. เฉพาะเว็บฝากไฟล์ใหญ่ๆ ที่มีนหน้าเพจวิวใน google.com ตั้งแต่ 10,000 หน้าขึ้นไปเท่านั้นครับ เว็บที่เพจวิวต่ำส่วนมากมีแต่ไฟล์ .doc ไฟล์เด็กๆ เล่นกัน คริๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks