Announcement

Collapse
No announcement yet.

MBไหนเหมาะกับq6600ที่สุด ผู้รู้ชี้แนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MBไหนเหมาะกับq6600ที่สุด ผู้รู้ชี้แนะที

MBไหนเหมาะกับq6600ที่สุด แล้วถ้าMBนั้นจะใส่8800gt จะเสถียรมั้ย ราคาMBไม่เกิน6000เน้อออ

ถ้าเสป็คด้านบนควรใช้psuเท่าไหร่

for games

DFI Lanparty DK P35 T2RS (P35 Dark)5400 บาท
    ใช้psuประมาณ500Wก้อพอ แต่ของดีหน่อยนะ500Wเต็ม

Comment

เอามา oc รึป่าวครับ
      ASUS P5K-E wifi
      DFI P35 LP T2RS

Comment

ไม่ oc อะครับ ผมว่าแค่นี้ก้อใช้ไม่หมดและ

Comment

ผมว่าถ้าจะแนะนำ MOBO ดู User ด้วยก็ดีครับ ไม่ใช่อะไรก็ DK ไว้ก่อน คือมันแรงจริงแต่ config แรมยากอะครับ

ผมยังยอมเลยไม่ใช่ว่าทำไม่ได้แต่ขี้เกียจมันเสียเวลา เอาไว้อยากได้คะแนนจริงมานั่งกด mem set เอาง่ายกว่า

ถ้าแบบท่านนี้ P5K / DS3R พอแระครับไฟมีไม่กี่ตัว OC ซัก 3.2 - 3.4 ซื้อ sink CPU ดีดีมาติดซะตัว

โคตรคุ้มแล้ว ชม.นี้ Q66 มือ 1 7.3Kเอง เล่มเกมได้เกือบทุกเกมสแล้วมั้ง

ส่วน PSU ใส่ใจนิดเลือก 600W แท้ๆสักตัวครับเพื่อความชัวร์ 500 เดี๋ยวได้เสียวดับเวลา FL

ปล.ตอบเป็นการเป็นงานเหนื่อยแฮะ

Comment

ASUS P5K PRO

Comment

Originally posted by matoom View Post
              ผมว่าถ้าจะแนะนำ MOBO ดู User ด้วยก็ดีครับ ไม่ใช่อะไรก็ DK ไว้ก่อน คือมันแรงจริงแต่ config แรมยากอะครับ

ผมยังยอมเลยไม่ใช่ว่าทำไม่ได้แต่ขี้เกียจมันเสียเวลา เอาไว้อยากได้คะแนนจริงมานั่งกด mem set เอาง่ายกว่า

ถ้าแบบท่านนี้ P5K / DS3R พอแระครับไฟมีไม่กี่ตัว OC ซัก 3.2 - 3.4 ซื้อ sink CPU ดีดีมาติดซะตัว

โคตรคุ้มแล้ว ชม.นี้ Q66 มือ 1 7.3Kเอง เล่มเกมได้เกือบทุกเกมสแล้วมั้ง

ส่วน PSU ใส่ใจนิดเลือก 600W แท้ๆสักตัวครับเพื่อความชัวร์ 500 เดี๋ยวได้เสียวดับเวลา FL

ปล.ตอบเป็นการเป็นงานเหนื่อยแฮะ

Comment

ผมว่าDKใข้ง่ายออก
                แรมมันconfigหนุกจาตาย

Comment

wifi แล้วกันงับ
                  ครบเซ็ตดี....

Comment

ASUS P5K-E wifi กับ ASUS P5K PRO แตกต่างกันมากแค่ไหนอะ ถ้าไม่รวมเรื่อง wifi

ขอบคุนคราบบบ

Comment

Striker Extreme + SLI Memory ครับ

Comment

.. P5E

Comment

แล้ว.. Abit ละครับ

Comment

Originally posted by ptt View Post
                            แล้ว.. Abit ละครับ
                            IP35 Pro น่าเล่นดี ว่าจะไปสอยมาลองบ้าง ท่านอื่นว่าไงครับ

Comment

Working...
                            X