Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ คอมรีสตาร์ทเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ คอมรีสตาร์ทเอง

อยู่ดีๆคอมก็รีฯเอง ทำงานไปสักพักมันก็รีเอง บางทียังไม่ทันบูตเข้าวินโดวส์ มันก็รีเอง
    บางครั้งอยู่ดีๆมันเปิดขึ้นมาเองเลยอะคับ ต้องชักปลั้กออกอะคับ
    .
    .
    .
    .
    ขอบคุณทุกคำตอบคับผม

ดัน

Comment

ขอสเปกฮาร์ดแวร์ อุณหภูมิ และอายุของเครื่อง

Comment

ผีหลอกครับ เหอๆ ผมไม่กล้าวิเคราะห์
        เพราะ การรีบูตเองเป็นได้หลายสาเหตุเช่น psu, ไฟกระตุก,ไวรัส , ram, oc
        แต่อยู่ดีๆเปิดขึ้นเองสงสัยผีหลอก หรือไม่ก็ไฟลัดวงจร มีขั้วสปาคหรือเปล่า อันนี้ไม่อาจเดา

รอท่านอื่นวิเคราะห์ละกันครับผม

Comment

Power Supply Unit ครับผม
          ได้เวลาเปลี่ยนมันแล้ว

Comment

spec ---cpu p4 2.66
            mb p4p800se
            ram kingston 512 mb
            vga gf4 mx440
            hd 40g seagate
            อายุเครื่องประมาณ 5 ปี

Comment

คอมผีสิง

Comment

อ้อมาแล้วสเปค
                รีสตาทเอง ดูการจายไฟในใบออสก็ได้ครับ อายุ 5ปีอาจจะเริ่มจ่างไฟไม่พอครับ
                ส่วนสตาทเอง ลองเช็คทำความสอาดสวิทย์ดูก่อนเบื่อนต้นครับ

Comment

Working...
                X