Announcement

Collapse
No announcement yet.

็HARDISK มันแปลกๆอะคับดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ็HARDISK มันแปลกๆอะคับดูให้ที

เวลามันทำงาน จานมันจะหมุน กึกๆๆ รึเปล่าคับ สงสัยมาก

แล้วดูรูปข้างล่างสิคับ
    Attached Files

test hddtune ดูครับ

Comment

bad รึปาว
      ใช้โปรแกรม HD Tune เทสดู

Comment

ไม่มีคับ อันนี้ของซีเกตบาราคิวด้า7200.9 ความเร็วถ่ายโอนข้อมูลยังน้อยกว่า ฮิตาชิตัวเก่าที่ใช้ งงมาก

นี่พึ่งซื้อมาใหม่นะคับ แต่ใส่เป็นเอ็กเทอนอลซาต้า

Comment

ขอดันหน่อยเผื่อมีคนมาตอบ

Comment

Originally posted by Npboy View Post
            ไม่มีคับ อันนี้ของซีเกตบาราคิวด้า7200.9 ความเร็วถ่ายโอนข้อมูลยังน้อยกว่า ฮิตาชิตัวเก่าที่ใช้ งงมาก

นี่พึ่งซื้อมาใหม่นะคับ แต่ใส่เป็นเอ็กเทอนอลซาต้า
            ความเร็วมันขึ้นอยู่กับ Controller ของตัว Box ด้วยอ่ะครับ

ถ้าจะให้ดี

ลองเอาเสียบ Board แล้ว Test ดูจิครับ ถ้ายังไม่ปรกติก็น่าจะเป็นที่ตัว Hdd แล้วแหละครับ

Comment

ใจจ้า

Comment

BOX ไม่ดี

หรือ HDD มันรวนหรือกะลังจะเสีย

ลองเทส ที่ละอย่างดูครับ

Comment

Working...
                X