Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vcore 3.3V เหลือประมาณ 2.8v-2.9v

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vcore 3.3V เหลือประมาณ 2.8v-2.9v

Vcore 3.3V เหลือประมาณ 2.8v-2.9v ดูใน bios ที่ Hardware monitor ดูที Vcore 3.3 มันตกเป็นสีแดงครับแต่ว่ายังเปิดเครื่องได้แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเปิดได้นานเท่าไหร่ครับ และไม่ได้คล็อกครับ สเปคคอมก็เก่าแล้วเป็น P4 1.8G PowerSupply 400W
    จะแก้ปัญหายังไงดี (ที่ไม่ใช่ซื้อ Supply ใหม่) ขอคำแนะนำด้วยครับ

Originally posted by ครับ View Post
    Vcore 3.3V เหลือประมาณ 2.8v-2.9v ดูใน bios ที่ Hardware monitor ดูที Vcore 3.3 มันตกเป็นสีแดงครับแต่ว่ายังเปิดเครื่องได้แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเปิดได้นานเท่าไหร่ครับ และไม่ได้คล็อกครับ สเปคคอมก็เก่าแล้วเป็น P4 1.8G PowerSupply 400W
    จะแก้ปัญหายังไงดี (ที่ไม่ใช่ซื้อ Supply ใหม่) ขอคำแนะนำด้วยครับ
    3.3 +- 10%
    ไม่ให้น้อยกว่า 3.0
    ไม่ให้มากกว่า 3.6
    ตามนั้น
    น่าเป็นห่วงพอสมควร

Comment

Vcore มัน ไฟของ CPU ไม่ช่ายหรอครับ

อันนั้นมัน ไฟ +3.3 นิ

Comment

3.3 ไม่ใช่ vcoreนะครับ และไม่ควรต่ำกว่า 3 ครับ 3.1 นี้ก็ต่ำแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          3.3 ไม่ใช่ vcoreนะครับ และไม่ควรต่ำกว่า 3 ครับ 3.1 นี้ก็ต่ำแล้วนะครับ
          ใช่แล้วครับ อาการแบบนี้อันตรายเลยละครับ

ไฟมันร่วงหนักเอามากๆเลยนะ ระวังอุปกรณ์ตัวอื่นๆเสียหายไปด้วยนะครับ

ของผม ตัวจ่าย 3.3 มันจ่าย 3.36 เอง

Comment

ผมล่อไป 3.38

Comment

vcore 3.3 นี่ cpu ระเบิดไปแล้ว อิๆ

Comment

ตกจายVcore3.3 นึกว่าลากไป6Ghz

Comment

แล้วแก้ยังงัยอะครับ เครื่องเก่าผมก็เป็น
                  ทางแก้เปลี่ยน PSU เหรอครับ รอฟังคำตอบ ขอบคุณมากก้าบ

Comment

ของผม ก็ ราวๆ 3.38~3.39
                    Last edited by kyoung; 6 Oct 2008, 19:42:38.

Comment

Originally posted by Rapina View Post
                      แล้วแก้ยังงัยอะครับ เครื่องเก่าผมก็เป็น
                      ทางแก้เปลี่ยน PSU เหรอครับ รอฟังคำตอบ ขอบคุณมากก้าบ
                      น่าจะต้องเปลี่ยนนะครับ ไฟมันจ่ายไม่สม่ำเสมอไม่เสถียร ระวังเจ๊ง

Comment

ผม จ่าย 3.25 เปน ไร ป่าว หว่า

Comment

Working...
                        X