เพิ่งสั่งซื้อimac ไป ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันตรงไหนครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: เพิ่งสั่งซื้อimac ไป ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันตรงไหนครับ

OverclockZone Member

Default เพิ่งสั่งซื้อimac ไป ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันตรงไหนครับ

เพิ่งสั่งซื้อไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไม่เคยใช้แม็คมาก่อนเลย กำลังสงสัยว่าที่สั่งซื้อไปนั้นเป็นรุ่นก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ มันต่างกันตรงไหนครับ ถ้าเป็นตัวใหม่ ชื่อรุ่นอะไรครับ ขอบคุณครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ต่างตรงที่ ตัวเก่า cpu bus 800 65nm ตัวใหม่ 1066 45nm

แรมตัวเก่า bus 667 ตัวใหม่ 800 และระดับกลางขึ้นไป (ตัว 49990 ขึ้นไป) จะให้แรม 2GB จาก 1GB

cpu ความเร็วเพิ่มขึ้น ในราคาเท่าเดิม

OverclockZone Member

ขอบคุณครับ
    หลังจากรอผู้ใจบุญ แก้ข้อสงสัยให้ นาน 5 นาที หน่วยประมวลผลกลาง สั่งสมองส่วนหน้าให้รีบขับรถออกไปหาวิธีแก้ข้อสงสัย โดยการไปศูนย์ แม็ค ใกล้บ้านครับ ตัวที่ผลสั่งจองไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วด้วยราคา 47900 ตอนนี้เหลืออยู่ 38000 ดีนะครับที่ยกเลิกทันม่ะงั้นร้องไห้แน่ๆ เพราะตอนนี้ 2.66ghz 49990 บาท กัดปากอีกหน่อยเดียว ต๊ะว่าของยังม่ะมา จนกว่าจะอีก 2 อาทิตย์ (บ้านอยู่ ตจว) รอได้ๆ
    ต๊ะว่าตอนนี้ผมเขียนแบบด้วย autocad อยู่ แล้วจะทำไงได้กับบนแม็คครับ รอผู้ใจบุญไขข้อสงสัย
    Last edited by pal07d; 7 May 2008 at 20:32:10.

Mac Addict User tassapon's Avatar

ใน osx มี cadcam ครับผม (หรือโปรแกรมอื่นๆที่ทำงาน cad ก็มีอีกครับ ผมจำช่ือไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้ด้านนี้)

OverclockZone Member notty32's Avatar

พึ่งได้มาเหมือนกันครับ ไม่เคยใช้มาก่อนด้วยครับ แต่ตอนนี้ของมาแล้วนะครับ บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด

Bookmarks

Bookmarks