Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX ใช้ ENERMAX 460W อยู่รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX ใช้ ENERMAX 460W อยู่รึป่าวครับ

ตามหัวข้อ

มี HDD กี่ตัว
    พัดลมกี่ตัวครับ

ถ้าพัดลม 2 HDD อีก 2 น่าจะพอครับ

Comment

คือผมใช้ CPU เพนเทียม D 820 2.8 GHz 90nm
      ฮาร์ดดิส SATA 160 GB 1ตัว ฮาร์ดดิส Extranal 250 GB 1 ตัว (ไม่แน่ใจว่าEXtranal จะกินไฟ PSU หรือป่าว

เพราะมี อะแด๊ปเตอร์มาให้ แรม 2 GB (1GB X 1 GB ) Bus 667 ไดร์ฟ DVD/RW+- 1 ไดร์ฟ

ไดร์ฟ card reader 1 ไดร์ฟ ใช้ Sillverstront 500W คับ

ไม่ทราบว่าไฟจะพอหรือป่าวถ้าซื้อ 9800GTX มาเล่นคับ

ที่ผมเปงห่วงมาก ๆ เหงจะเปง CPU ของผมนะคับ มัน 90nm ค่อนข้างกินไฟ

อม่รู้จะพอหรือป่าวช่วยตอบด้วย

Comment

HDD 1

พัดลมอีก1

Comment

Originally posted by manchester1878 View Post
          ตามหัวข้อ
          ต้องดูสเปกด้วยครับ แต่ว่าน่าไหวอยู่แล้ว ยกเว้นใช้ quad core อยู่

Originally posted by yochikixxx View Post
          คือผมใช้ CPU เพนเทียม D 820 2.8 GHz 90nm
          ฮาร์ดดิส SATA 160 GB 1ตัว ฮาร์ดดิส Extranal 250 GB 1 ตัว (ไม่แน่ใจว่าEXtranal จะกินไฟ PSU หรือป่าว

เพราะมี อะแด๊ปเตอร์มาให้ แรม 2 GB (1GB X 1 GB ) Bus 667 ไดร์ฟ DVD/RW+- 1 ไดร์ฟ

ไดร์ฟ card reader 1 ไดร์ฟ ใช้ Sillverstront 500W คับ

ไม่ทราบว่าไฟจะพอหรือป่าวถ้าซื้อ 9800GTX มาเล่นคับ

ที่ผมเปงห่วงมาก ๆ เหงจะเปง CPU ของผมนะคับ มัน 90nm ค่อนข้างกินไฟ

อม่รู้จะพอหรือป่าวช่วยตอบด้วย
          เหลือๆครับ แต่ไำม่แนะนำให้เล่น 9800GTX อย่างแรง เพราะ cpu แทบจะให้ 9800GTX เหลือ 7900gs
          แนะนำให้เปลี่ยนไปซื้อ c2d แล้วการ์ด 8800GT/9600GT ดีกว่าเยอะมากครับ

Comment

เหลือครับ hd 2 oc cpu และ gpu ก็อยู่

Comment

Originally posted by manchester1878 View Post
              HDD 1

พัดลมอีก1
              พอครับ ซื้อพัดลมเพื่มหน่อยจิ ร้อนตับแตกเลยมีพัดลมตัวเ้ดียว สงสารคอมหน่อย

Comment

จะซื้อ 9800GTX เปลี่ยน CPU ด่วน!!!!!

Comment

มายันอีกคนครับว่าอยู่

Comment

เหลือ ประมาณ 45-50 watt ครับ

DVD-RW 2ตัว HDD 2 ตัว อะครับ ถึงจะปริ่มๆ

Comment

ไม่ชัวร์ ก็ใช้ 500 วัตต์ไปเลยครับ

Comment

Working...
                      X