Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความภูมิใจที่ได้ซื้อคอมใหม่ในช่วงระยะเวลา 6 ปี!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หัวอกเดียวกัน5555

Comment

หัวอกเดียวกันครับ เป็นผู้ตาม 555
      แต่ไม่ซีเรียสนะ เพราะถ้ามีตังเยอะก็คงเป็นผู้นำเหมือนกัน
      ตอนนี้ก็ซื้อเท่าที่ซื้อได้พอ ไว้รวยก่อน จะบ้าพลัง 555

Comment

แรมน้อยไปนิด การ์ดจอ ไม่น่าเล่น

Comment

ดีมากเลยครับ อ่านแล้วรู้สึกดีจัง อัพเกรดชีวิตตัวเองก่อน เงินเหลือแล้วถึงจะเอามาอัพคอม

Comment

ผมก็หมดเงินกับการเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอยู่บ่อยมาก ตั้งใจจะหยุด แต่พอเจอของมือ 2 ราคาดีๆในห้อง IT MARKET แล้วอดใจไม่ไหว ต้องซื้อทุกที ทำใจลำบากจริงๆครับ

Comment

อยู่อย่างพอเพียง ต่อให้มี1ล้าน ตามคอมแรงๆก็ไม่มีวันพอ

Comment

ผมเองก็ใช้ P4 2.4 มาจะ 8 ปีละ ฮะ ฮะ ว่าจะเปลี่ยนนานละ จนวันนี้ก็ยังใช้อยู่ เดี๋ยวจะเปลี่ยนแล้วแน่ๆ... จิงๆนะ

Comment

อ่านแล้วซึ้ง รู้สึกตัวขึ้นมาเลย เครื่องเก่าซื้อเมื่อ 6 ปีก่อน หมดไป 30K และไม่เคยเปลี่ยนอะไรเลย(แต่ก่อนเป็นสาวกเกมคอนโซน ซื้อมันทุกเครื่องที่ออกมา เงินไม่มีก็พยายามหามาจนได้ แต่ตอนนี้ในหัวมีแต่ PC) จนมาเดือนธันวา 07 เข้ามาเจอทีนี่เลยเข้ามาลองอ่านดู ยังไม่สมัคร แล้วก็เริ่มมีความคิดว่าอยากเปลี่ยนคอมใหม่ หาข้อมูลอยู่สักพัก ก็ตัดสินใจ ถอยใหม่ โดยที่เครื่องเก่าก็ยังใช้งานได้ดี เพียงแต่เล่นเกมใหม่ๆ ไม่ได้แล้ว (คิดถึงมันจัง)ได้ของใหม่ เริ่มรู้สึกว่าของเก่าไร้ประโยชน์ ไปโง่โดนร้านรับซื้อไป 2800 รวมจอ ซื้อมา 30K แต่ว่าข้อดีสำหรับตอนที่ได้อะไรใหม่ๆมามันรู้สึกดี คงเป็นความสุขทางใจมั้ง แต่ถ้าควบคุมได้ ก็คงดีกว่านี้ เห็นเขาขายของดี และถูกแล้วกิเลสพุ่ง เหอ ผมบ่นอะไรอยู่เนี้ยพอดีกว่าเปิดหนัง ชมพูดูเพื่อข่มกิเลส(เอาตัญหาเข้าข่ม)

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
                    วันหนึ่งมีน้องคนหนึ่งเดินเข้ามาถามว่า
                    ...น้าครับ คอมน้าสเปครายอ่า
                    ...น้าเป็นช่าง คอมน้าต้องแรงแน่ๆเลย

ผมถึงกับอึ้ง และตอบกลับไปอย่างภูมิใจว่า
                    คอมพี่ก็ เซลูร่อน 2.4 เก่าๆ+การ์ดรอจีฟอร์ส4+แรม512 เท่านั้นแหล่ะครับไม่ได้แรงอะไรมากมายหรอก

แล้วเด็กมันก็ยังมาถามผมอีกนะว่า
                    ...ทำไมน้าถึงไม่ใช้คอมแรงๆหล่ะครับ น้าก็เป็นช่างนี่ครับ คอมช่างน่าจะแรงอยู่แล้ว

ผมตอบไปอย่างไม่เขินอีกว่า
                    พี่ไม่มีตังคับน้อง ขอตามก้นไปดีกว่า
                    เพราะคิดว่า...จะขอเป็นผู้ตามกระเป๋าเบาแบบนี้ตลอดชีวิต
                    2 ประโยคนี้กินใจผมมากครับ ซึ้งมาก ๆ เลย

Comment

ใช้คุ้มค่าจริงๆครับ เยี่ยมๆ ไม่ฟุ่มเฟีอย

Comment

คุ้มค่า !!!

Comment

ไม่รู้สิครับ ที่ผมอัพคอม เหตุผลเพราะ ผมชอบเล่นเกมส์
                          การที่เราเล่นเกมส์ ดีๆ สนุกๆ แต่กลับเล่นที่ Low
                          มันก็ไม่รู้จะเล่นไปทำไมครับ มันก็ไม่ต่างกับเล่นเกมส์ 4 -5 ปีหลัง
                          ที่กราฟฟิก แย่ๆ คิดว่าความสุขของการเล่นเกมส์ ก็คือการได้
                          สัมผัส ภาพ ที่ดีๆ สวย ๆ นั้นคือเหตุผลหลัก

Comment

รู้สึกสะอึก ขึ้นมาเล็กๆคับ d(-__-")b
                            นั้นสิเนาะ เราจะตามมันทำไม ที่ตั้งอยู่บนโต๊ะนี่ ซื้อ 360 ได้ 3 เครื่อง
                            ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน จนทุกวันนี้ ยังไม่มี 360 เล่นกะเขาเลย เฮ้อ...

สำหรับผมตั้งใจว่าจะซื้อเคส คราวนี้เป็นครั้งสุดท้าย แล้วจะได้เก็บเงินเป็นเรื่องเป็นราวซักที เฮ้อ...
                            วันนี้โดนก็พัดลม+สาย ide ไปอีก 800 เฮ้อ... ตังจะเติมน้ำมัน/กินข้าวยังไม่มี ก็ยังจะซื้ออยู่ได้...
                            ซื้อมาทำไมค๊าปปปปป d(T__T")b

อยากได้ อยากมี คำนี้มันน่ากลัวเหมือนกันนะคับ

Comment

กระผมก็เพิ่งจะเปลี่ยน เครื่องเดิมเป็นโน๊ตบุ๊คcompaq p4 1.4 ใช้มาเป็นมือที่ 3 ไม่รู้มันอายุกี่ปีแต่ตอนนี้มันเสียชีวิตไปแล้ว ใช้หาเงินมานานพอได้q9450มาประดับห้อง

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                อ่านแล้วยิ้มครับ หุหุ
                                เหมือนกันคับ

Comment

Working...
                                X