Announcement

Collapse
No announcement yet.

soundmax ทำพิษ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mooh View Post
    หมูเต๊ะ

มุขพี่โน๊ตนี่ครับบบบ 55+

Comment

restart ทีไรเครื่องมันจะดับไปเลยไม่ยอม restart แล้วทีนี้ทำไงล่ะ!
      ปัญหานี้น่าจะเกิดจาก overclock นะจ๊ะ ถ้า o/c ก็ลองลดลงหน่อย

Comment

อ่า...ยังไม่ได้ไป O/Cมันเลยอ่ะคับ k.ann เพิ่งประกอบได้ไม่กี่วันเอง

Comment

1.windows เอ๋อ บางที ลงวินโดว์แต่ละที เพี้ยนได้เหมือนกัน
          2.Driver ของ sound on board เพี้ยน ลองโหลด driver ให้ตรงรุ่น จากเวปไซท์ Soundmax

Comment

เดียวจะไป1000ทิปซื้อ windowมาลงใหม่ได้ความไงแล้วพรุ่งนี้จะมาบอก
            ส่วนเรื่อง restart ใครมีคำแนะนำอื่นอื่นอีกป่ะคับ.......

Comment

เอา การ์ดซาว์ด ไปเซ็คกับเครื่องอื่นก่อนดีกว่าไหม ของผมเคยเป็น ลีฟ 5.1 ใส่ไปเครื่องดีเทคเจอแต่ไม่มีเสียง มีบางท่านบอกไดร์เวอร์ไม่ตรง ไปแสวงหามาจนได้ ลงติดแต่ก็ไม่มีเสียงอีก เอาไปลองกับอีก4-5เครื่อง ก็ไม่มีเสียง ให้เพื่อนเอาไปลอง มันบอกของมันเอ๋อเลย เปืดเครืองแล้วรวนๆเลยสรุปว่าการ์ดเสีย แต่ก็ยังงง อยู่ก็วินโดมันเจอบอกรุ่นบอกยี่ห้อถูกไม่มีเออเรอเลย แต่ไม่มีเสียง แต่เอาไปใส่เครื่องเพื่อนมันบอกว่ารวน

Comment

soundcard มันonboardอ่ะคับ...... แล้วถ้าซื้อ soundcard มาติดเพิ่ม(ไม่อยากแก้ที่ปลายเหตุเลย)มันจะมีเสียงใหมคับเพราะตัวโปรแกรม soundmaxมันไม่สามารถใช้งานได้

Comment

ถ้าอาจจะมี Driver ของ sound ตัวอื่นติดมากับวินโดว์ที่โกสมามั้งครับ ลองเอาไปให้ร้านลง windows ให้ใหม่เลยดีกว่าครับ ไม่น่าเกิน 300.- เสียเวลารอสัก 2 ชั่วโมง

Comment

เพิ่มเติมครับ....คือว่าเมื่อคืนได้ลองเปลี่ยนjumperของhdต่อกับm/b(มีอยู่4port)จากport2มาเสียบที่port1แล้วปรากฏว่าสามารถกดrestartได้ดังเดิมแล้วคับ
                    ....ส่วนเรื่อง Soundmaxเมื่อวานได้ไปซื้อแผ่น window 64bit ที่พันทิปมาแบบว่าเลื่อกไม่ถูกเลยมีหลายรุ่นมากก้เลยคิดว่าใช้AMD64bit ก็เลยน่าจะลองอันนี้แต่เมื่อกลับมาลงปรากฏว่ามันลงไม่ได้มันเรียกให้insert cd พอใส่เข้าไปแล้วกด enterมันก็ไม่ไปไหนไม่อ่านแผ่น ต้องเอาแผ่นเก่าที่ลายๆมาลง กว่าจะลงเสร็จต้องskipไปหลายfileเพราะfile มัน error หลังจากนั้นก็เอาแผ่น64bitมาเปิดดูก็สามารถเปิดเข้าไปดูfileในแผ่นได้นะก็เลยสงสัยว่าแผ่นมันเป็นไรทำไมลงไม่ได้...แล้วลองลงdriverใหม่มันกํยังใช้ไม่ได้อยู่ดี...วันนี้ก็ว่าจะไปลองใหม่อีกสักตั้งก่อนค่อยส่งช่าง เฮ่อ......สุดท้ายก็ประกอบคอมเองไม่สำเร็จหรือฟะ..เซ็งงงงงงงงงง

Comment

เป็นที่แผ่นวินโดว์กับแพทช์ KB888111 หรือเปล่า ตรวจเช็คได้จาก Device manager ครับจะพบ PCI Device เป้นเครื่องหมายตกใจ หรือเป็นที่วินโดว์พันทิพย์ เจอบ่อยมากกมันใช้ไมได้กับ patch highdefaudio นะครับ

Comment

Originally posted by JRK View Post
                        เป็นที่แผ่นวินโดว์กับแพทช์ KB888111 หรือเปล่า ตรวจเช็คได้จาก Device manager ครับจะพบ PCI Device เป้นเครื่องหมายตกใจ หรือเป็นที่วินโดว์พันทิพย์ เจอบ่อยมากกมันใช้ไมได้กับ patch highdefaudio นะครับ
                        -------------------------
                        เซียนมาเอง...

Comment

นัทยังไม่นอนอีกเหรอ

ทางที่ดีอย่าหาแผ่นพวกบิ๊วโน่นบิ๊วนี่มาลงครับ หาแผ่นวินโดว์เพียวจะดีกว่า
                          แผ่นพวกนี้จไม่สามารถลง driver ที่เป็น original windows ได้ครับ

Comment

Originally posted by JRK View Post
                            นัทยังไม่นอนอีกเหรอ

ทางที่ดีอย่าหาแผ่นพวกบิ๊วโน่นบิ๊วนี่มาลงครับ หาแผ่นวินโดว์เพียวจะดีกว่า
                            แผ่นพวกนี้จไม่สามารถลง driver ที่เป็น original windows ได้ครับ
                            ----------------
                            ยังอยู่ที่ทำงานเลยครับพี่ เลิก 5 ทุ่มครับพี่เอก

Comment

อีก 11 นาทีแวะมาบ้านพี่ก่อนกลับบ้านมั๊ย อิอิ

Comment

กลัวก้นระบมครับ ...

Comment

Working...
                                X