overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: **รบกวนช่วยตรวจสอบสเปคให้ทีครับ**

OverclockZone Member

Default **รบกวนช่วยตรวจสอบสเปคให้ทีครับ**

งบ30000+-2000
    CPU Athlon X2 6000+ <<ตัวนี้เหมาะสมไหมครับ
    M/B ASUS M3A <<บอร์ดตัวนี้อนคตอัพเกรดได้ไหมครับ
    RAM G.skill 4PQ/800 4GB (2GB*2) <<จำเป็นต้องถึง4GBไหมครับ
    VGA Powercolour HD3870(OC) 512MB DDR4 <<ทำไมมันถูกกว่าชาวบ้านเค้าครับ(5950)
    PSU Enermax 460
    LCD19"
    DVD
    CASE

รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับเอาตรงๆเลยนะวันศุกร์จะไปซื้อแล้วครับ
    พี่ๆเห็นสมควรเปลี่ยนอันไหนคอมเมนท์ให้ทีครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ
    เอาแบบให้มันทนๆหน่อยนะครับ ผมนานๆจะได้ซื้อซักทีแล้วก็ให้สมดุลกันด้วยนะครับ
    สเปคนี้พี่แนะนำมาอะครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบ
    ปล2.ขอโทษทีครับที่สงสัยเยอะไปนิด อิอิ
    Last edited by capricorn1234; 8 May 2008 at 03:45:49.

OverclockZone Member safe's Avatar

ถ้าเล่นเกมส์โอเคแล้วครับ แต่เป็นผมจะเอา psu SilverStone ST50F 500W มันถูกดีเหอๆ และผมว่าถ้าไม่oc ไม่ต้องใช้แรมแบบนี้ก็ได้ครับ ใช้แรมบ้านๆทั่วไปถูกๆพวกkingtonไรประมาณนี้ครับ ดูที่ประกันเอา
    ส่วนเมนบอiNดที่เลือกนั้นสิ่งที่อัพเกรดได้คือ
    1cpu เป็นPhenom
    2แรมได้สูงสุด8Gรับ บัสได้สูงสุดที่1066
    3ซื้อฮาดดิสเพิ่มมาต่อraid0,1,0+1 *ที่ท่านจัดไว้ยังไม่มีhddเลยนะครับ
    4ซื้อซาวการ์ดมาใส่
    เรื่องแรมนั้นถ้ามีงบก็ใส่4Gเลยแค่นี้ก็เหลือๆแล้วสำหรับใช้งานทั่วๆไป *ต้องดูราคาตอนประกอบทั้งหมดอีกที
    Powercolour HD3870 ราคามันลง คิดว่าคงเพราะเตรียมตัวออก HD 4XXXแล้วนะครับ

OverclockZone Member YooM-MA-TooD's Avatar
    [ชลชาย](C.R.U) ชลบุรี

แรม ลดเป็นบ้านๆก็พอครับไม่ได้เอาไปทำอ่ะไรมันแรงเท่ากันเลยครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by capricorn1234 View Post
    งบ30000+-2000
    CPU Athlon X2 6000+ <<ตัวนี้เหมาะสมไหมครับ
    M/B ASUS M3A <<บอร์ดตัวนี้อนคตอัพเกรดได้ไหมครับ
    RAM G.skill 4PQ/800 4GB (2GB*2) <<จำเป็นต้องถึง4GBไหมครับ ใช้ 667 ROX 2Gx2 2400 เองครับ
    VGA Powercolour HD3870(OC) 512MB DDR4 <<ทำไมมันถูกกว่าชาวบ้านเค้าครับ(5950) ที่ราคาต่ำนะ เทียบกับเวปอื่นด่วยนะครับ ไม่ได้เหมารวมต่ำทุกเวปหรือทุกร้าน เห้นอยู่ที่เดียวที่มันราคานี้ครับ หมดหรือยังก็ไม่รู้ครับ เช็คดูดีๆ งบจะได้ ลงตัว เดียวไปเจอ เวปใหนเขียน แจกฟรี (แต่ไม่มีของ อิอิ จะยุ่ง)
    PSU Enermax 460
    LCD19"
    DVD
    CASE

รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับเอาตรงๆเลยนะวันศุกร์จะไปซื้อแล้วครับ
    พี่ๆเห็นสมควรเปลี่ยนอันไหนคอมเมนท์ให้ทีครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ
    เอาแบบให้มันทนๆหน่อยนะครับ ผมนานๆจะได้ซื้อซักทีแล้วก็ให้สมดุลกันด้วยนะครับ
    สเปคนี้พี่แนะนำมาอะครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบ
    ปล2.ขอโทษทีครับที่สงสัยเยอะไปนิด อิอิ
    โดยรวมก็ลงตัวดีครับ ถ้าไม่เน้นอะไรมากมายนี้ก็โครตแรงแล้วครับ

จริงๆงบนี้ phenom ก็พอได้นะครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกๆคำตอบ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    โดยรวมก็ลงตัวดีครับ ถ้าไม่เน้นอะไรมากมายนี้ก็โครตแรงแล้วครับ

จริงๆงบนี้ phenom ก็พอได้นะครับ
    phenom นี่ตัวไหนดีครับ

แล้วการ์ด เปลี่ยนเป็น 8800GT จาดีกว่าไหมครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by capricorn1234 View Post
    phenom นี่ตัวไหนดีครับ

แล้วการ์ด เปลี่ยนเป็น 8800GT จาดีกว่าไหมครับ
    X4 9550
    3870 = 8800GT อยู่ที่ชอบและความพอใจครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

แรงสาดเลยครับ

บอร์ดตัวนี้ลากได้ไหมครับ(ASUS M3A) ผมว่าจะลองศึกษาเรื่อง OC อยู่

พอได้ครับ กับ ฟีนอมมันลากไม่ค่อยไปอยู่แล้วครับ แต่แรงครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    พอได้ครับ กับ ฟีนอมมันลากไม่ค่อยไปอยู่แล้วครับ แต่แรงครับ

แล้วถ้าเป็น Athlon X2 6000+ ละครับ

มันแรงซื้อ Phenom ไม่ได้แต่แรงใช้ได้ตัวนี้ผมใช้อยุ่

Bookmarks

Bookmarks