Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม เรื่อง Power color HD3870 X2 ครับ เข้ามาตอบทั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม เรื่อง Power color HD3870 X2 ครับ เข้ามาตอบทั

ผมใช้การ์ดจอตัวนี้อยุ่

ปัญหาคือ ผมจะ overclock มันได้อย่างไร ( ขอภาษาไทยนะ )
    และก็ไอ่ชองเสัยบไฟอะครับ
    ตรงด้านขวาอะ ทีมันมี 8 รู แต่ที่มันให้ผมมา มี 6 รู 2 อัน แล้วผมจะต้องเสียบยังไงหลอครับ ผม ไม่เข้าใจอะครับ
    คิแผมหา หัว 8pin มะได้อะ
    ผมเลยเสียบ 6pin ทั้ง 2 อัน

พี่ๆช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมยังเด็กใหม่อะ

คนดูบานไม่มีใครตอบ

Comment

overclockในไดรเวอร์ดิง่ายดี
      ก้อเปิดATICatalystControlCenterขึ้นมาจากStart>AllProgram>CatalystControlCenter>CCC
      ดูในช่องการตั้งค่ากราฟฟิก กดที่ATI Overdrive จากนั้นกดที่รูปกุญแจเพื่อปลดล็อค
      จากนั้นก็เล่นตามใจท่านชอบละกันละครับ
      อ้อ ทดสอบความเสถียรโดยการกดปุ่ม ทดสอบนาฬิกาแบบกำหนดเอง รอสักครู่
      ถ้าผ่านมันจาให้กดยอมรับได้ ถ้าไม่ผ่านก้กดเรียกคืน

Comment

มันอยุ่ตรงไหนอะครับของผมไม่มีอะ ไอ่ ATI Over drive อะ

Comment

ลงCatalyst ยังอ่ะ

Comment

ใช่รูปข้างล่างนี่รึป่าวงับ
            ตัวเลือกก็มีแบบข้างล่างนี่เลย
            Attached Files

Comment

รู้สึกตัวนี้เวอชั่นเก่านะคับ โหลดเวอชั่นใหม่มาดู

Comment

ตัวนี้ Ver 8.4 นี่เก่าหลอครับ
                ผมขอ Link อันใหม่ด้วยสิ พี่

Comment

กำจิง แล้วทำไมไม่มีATI Overdrive หว่า งง - -ล

Comment

กำ ผมก็ งง เหมือนกัน ยังไงแน่เนี่ย

Comment

ใช้ ATI Tool หรือ Riva Tuner สิ

Comment

ATI Tool ผมใช้แล้วค้าง ( V.26 )
                        ส่วน V.27b2 มัน ใช้ แล้ว Find max cor fine mac mem ไม่ได้อะครับ
                        มันเห็น ค่า GPU + MEM แค่ ครึ่งเดียว เอง
                        ต้องทำไงหลอ
                        กดเพิ่มขีดก็ไม่ไป

ส่วน Rival Tuner มันลากแล้ว อนันึงไป
                        พอไปอิกอันนึง GPU เหลือ 200 กว่าๆแบบนี่้อะงับ
                        Attached Files

Comment

อันที่เหลือ 200 กว่าๆ อะ ขยับแล้วไม่ไปด้วย พอกด Test แล้ว ตอนกำลัง Test มันเดด้งกลับมาที่เดิมด้วยอะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=154300

จากกระทู้นี้อะครับ
                            ผมเปิด AMD GPU Clock tool แล้วมัน Errorอะครับ
                            และผมก็แปลอังกิดไม่ค่อยจะออกด้วย
                            ส่วน ผมใช้ CPU Intel Q9300 มันเกียวกับ ที่ใช้ AMD GPU Clock ไม่ได้ด้วยรึป่าวอะ

Comment

คือ ถ้าจะเปิด ATI Overdrive มันต้องเสียบไฟทั้ง 6 และ 8 pin นะครับผม

Comment

Working...
                              X