Announcement

Collapse
No announcement yet.

ห้องเช่าสามารถของใช้บริการ โทรศัพท์+true-hispeed ใด้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ห้องเช่าสามารถของใช้บริการ โทรศัพท์+true-hispeed ใด้หรือไม่

ห้องเช่าสามารถขอใช้บริการ โทรศัพท์+true-hispeed ใด้หรือไม่ ถ้าใด้ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง
    แล้วตอนนี้ต้องเสียเงินเท่าเพื่อเป็นค่าติดตั้ง โทรศัพท์true+true-hispeed
    และต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

ช่วยตอบหน่อยนะครับพอดีน้องสาวผมอยู่แถวบางนาเขาจะติดอะครับ
    ผมเองก็เคยขอแต่ของTT&T
    Last edited by JINDASAMUD; 8 May 2008, 11:41:50.

ส่วนใหญ่ห้องเช่าจะมีบริการโทรศัพท์สายพ่วง เค้าจะไม่ให้เราติดโทรศัท์สายตรง เพราะสายพ่วงเค้าสามารถชาร์ทค่าโทรได้ คุณต้องไปคุยกับเจ้าของห้องเช่าเอง ว่าเราขอติดโทรศัท์สายตรงได้มั้ย
    ถ้าได้ ก็ใช่ Hispeed True ได้ไม่มีปัญหา

หรือถ้าไม่อยากยุ่งยาก ก็หาห้องเช่าที่มีบริการ hispeed internet ดิ เดือนละไม่กี่บาทเอง เพราะใช้ภายใน

Comment

Originally posted by morfin View Post
      ส่วนใหญ่ห้องเช่าจะมีบริการโทรศัพท์สายพ่วง เค้าจะไม่ให้เราติดโทรศัท์สายตรง เพราะสายพ่วงเค้าสามารถชาร์ทค่าโทรได้ คุณต้องไปคุยกับเจ้าของห้องเช่าเอง ว่าเราขอติดโทรศัท์สายตรงได้มั้ย
      ถ้าได้ ก็ใช่ Hispeed True ได้ไม่มีปัญหา

หรือถ้าไม่อยากยุ่งยาก ก็หาห้องเช่าที่มีบริการ hispeed internet ดิ เดือนละไม่กี่บาทเอง เพราะใช้ภายใน
      เรี่องเจ้าของห้องเช่าไม่มีปํญหา สรุปคือขอใด้ใช่ไหมครับ
      แล้วค่าแลกเข้าเท่าไรครับ เบอร์+hispeed internet ของ True

Comment

ค่าติดตั้งเบอร์บ้านของ True 2800
        ค่าแรกเข้าไม่เสีย
        hispeed รวม Vat เดือนละ 630 กว่าบาท (ต้องมีเบอร์ true move ด้วย ใช้เบอร์เพื่อนก็ได้)

Comment

ห้องเช่าแบบใหนครับ หอพัก หรือพวกซื้อห้องมาแล้วให้คนเช่าอีกที
          ถ้าหอ บางหอมีสายตรงลองถามดูก่อนครับ
          บางหอ หรือ บางห้องเช่า ผู้ดูแลเขาอาจจะรู้ครับ เพราะบางห้องอาจจะขอเน็ทมาติดก่อนแล้ว ลองถามเขาดูว่าคนในหอขอเน็ทของอะไรมา อาจจะได้ใช้เน็ทบางค่ายที่ถูกๆหน่อยแต่ใช้แถวนั้นไม่มีปัญหาก็ได้นะครับ ประหยัดเงิน

Comment

ถ้าบังเอิญไปอยู่โซนที่คู่สายเต็ม ก็อดอยู่ดี
            ใช่ว่าจะขอแล้วได้เลย

Comment

ส่วนใหญ่จะขอไม่ได้ครับ

ยกเว้นพวกคอนโด หรืออาคารพาณิชย์ ที่ขายขาดไปแล้ว

หมายถึง 1 ห้องก็มีชื่อเจ้าของห้องเลย ไม่เกี่ยวกับเจ้าของหอ แบบนี้จะขอได้ครับ

ผมขอมาเดือนที่แล้ว ค่าขอประมาณ 2300 บาท ไปที่ทรูช็อปครับ เค้าจะเช็คคู่สายให้

ถ้าคู่สายว่างก็จ่ายเงินเลยตรงนั้น อีก 2 วันมาติดให้ เร็วมากเลยของผม อีก 1 วันต่อมาเน็ต adsl ก็ใช้ได้เลย

เอกสาร ใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียวครับ

Comment

OK ดูท่าแล้วจะยาก ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ

Comment

ของผมมีห้องเช่า มีคนเช่าเค้ายัง ขอ ทรู เป็นชื่อของเขาเอง โดยไม่เกี่ยวกับผมเลย เพียงแต่ว่า จะต้องใช้บ้านเลขที่ของผมเท่านั้นเอง ( แต่ที่ห้องเช่าผมมีขอแค่คนเดียวนะครับ ห้องอื่นยังไม่มีใครขอ)

Comment

Working...
                  X