Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำแนะนำการOC คอม2ชุดนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำแนะนำการOC คอม2ชุดนี้หน่อยครับ

ชุดที่1
    cpu x2 4200+
    M/B abit AX78
    RAM OCZ NVIDIA SLI bus800 1*2
    CPU COOLER asus-arctic square

ชุดที่2
    cpu E4300
    M/B P965 DARK
    RAM G.SKILL bus800 NQ 1*2
    CPU COOLER asus-silent square

อยากได้ความเร็วcpu ซัก2.8Gครับ แนะนำการเซ็ตค่าหน่อยครับต้องปรับไฟเท่าไหร่ ตัวคูณอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ผมแบบว่าประกอบเสร็จซิงๆยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย แบบว่ามือใหม่อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

ดันครับ

Comment

เอาชุดไหนก่อนดีง่ะ.... ไม่งั้นมีมั่วนะเนี่ยะ

Comment

Originally posted by pexkung View Post
        ชุดที่1
        cpu x2 4200+
        M/B abit AX78 ไฟCPU 1.4-1.45 ไฟแรม 2.1-2.2
        RAM OCZ NVIDIA SLI bus800 1*2 CL 5-5-5-15 เอาให่สุดเท่าที่แรมจะไปได้แล้วค่อยลด CL เพื่อรีดพลังครับ (ถามท่านเดียร์ หรือดูที่ท่านเดียร์ แนะนำวิธีไว้ก็ไดครับ) ปล่อยใหล HT ไม่ต้องลด AX78 ปล่อยไหลได้เต็มที่ครับ
        CPU COOLER asus-arctic square ถ้าเห็นความร้อนขึ้นไม่ต้องตกใจ ซิ้งเทพแค่ใหนความร้อนก็ขึ้นครับ แต่มันไม่ร้อนครับ MB มันเพี้ยนเป็นปกติครับ

ปล เริ่มที่ บัสแรม 800 ไม่ไหวก็ทดลงมา 667 ครับ 2.8 มันของตายครับ

ชุดที่2
        cpu E4300
        M/B P965 DARK
        RAM G.SKILL bus800 NQ 1*2
        CPU COOLER asus-silent square
        ไม่สันทัด INTEL เท่าไร แต่ผม เก่งเรื่อง มั่วครับ

อยากได้ความเร็วcpu ซัก2.8Gครับ แนะนำการเซ็ตค่าหน่อยครับต้องปรับไฟเท่าไหร่ ตัวคูณอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ผมแบบว่าประกอบเสร็จซิงๆยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย แบบว่ามือใหม่อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ
        .

Comment

รอตาเดียร์แจกคอนฟิค dark งับ

Comment

งั้นกระทู้นี้ว่ากันด้วยเรื่องของชุดแรกก่อนละกันงับ....
            เอาเป็นเรื่องๆไป....

Comment

ขอบคุณมากๆครับ แบบว่ามือใหม่ครับ

Comment

ดันครับ ตกลงชุด1ปรับค่าตามนี้เลยใช่มั๊ยครับ
                แล้วชุด 2 ล่ะครับ ปรับยังไงดี ชุด 2 นี่เป็นของเพื่อนน่ะครับ

Comment

ดันคร๊าบบ

Comment

แล้วชุด1เป็นงัยบ้างครับ
                    ติดขัดปัญหาอะไรตรงไหนหรือเปล่า....

Comment

รอชม ครับ

Comment

ไม่ติดอะไรครับ รอocชุด 2 ของเพื่อนครับ

Comment

ไม่ทราบว่าเครื่องเพื่อนอยู่ในมือหรือเปล่าเนี่ยะ
                          บอร์ด DFI อาจจะรายละเอียดเยอะหน่อยนะงับ
                          แต่เอาเป็นว่าลองเข้าไปดูนี่คร่าวๆก่อน
                          http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=239&page=2

Comment

คือผมไม่ได้อยู่กับเพื่อนน่ะครับ คือผมรอไปคล็อกให้มันน่ะครับ ขอบคุณนะครับ แฟนผีเหมือนกัน 555

Comment

ดันครับๆ

Comment

Working...
                              X