Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ joystick game แบบ USB สำหรับเล่นเกมส์กับ Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ joystick game แบบ USB สำหรับเล่นเกมส์กับ Notebook

เพิ่งซื้อ BenQ S41 มา อยากจะเล่น PES2008 ซะหน่อย แต่เล่นกับคีย์บอร์ดแล้วลำบากจัง อยากหา joystick มาเล่นจัง แนะนำรุ่น แล้วร้านที่พันธ์ทิพย์ หน่อยครับ เอาแบบไม่ต้องแพงมาก เล่นได้ก็พอครับ

ที่บ้านมีจอยเพลย์สองไหมคับ ไปหาซื้อUSB Adapter มาที่แปลงเป็นหัวเพลย์สองอ่ะคับ ตามพันทิพย์ สะพานเหล็ก ห้างต่างๆ

สีฟ้าๆ อันละร้อยกว่าบาทไม่เกินสองร้อย

เอาจอยเพลย์เสียบเล่นได้เลย ผมว่ามันกว่าจอยแปลงอ่ะคับ(ปู้ยี่ปู้ยำได้มากกว่า) 555

Comment

joy หน้าตาเหมือนของ ps ก็อบ ตัวละ90 สั่นหน่อย200 แก้ขัดได้ครับ

เนียนๆ ทนๆ เอา joy xbox เล่นเลย ครับตัวละพันฝ่า

Comment

xfx ใน driver มีลูกเล่นพอตัว จำราคาไม่ได้ครับ 6-900 มั้งครับ

เวิกงับ

(ลูกเล่น มาใช่เล่นบางเกมส์ได้สบายๆ เช่น ใช้ไอเทมในแฟนต้าเทนนิส โกงๆเลย 55+)

อันละ90 แบบคล้ายจอย ps หรือพวกหัวแปลงก็ ok นะครับ แต่มันพังไวไปหน่อย(หรือผมซวยก็มะรู้ ซื้อมา2อาทิตย์พังเลย จะไปเคลมก็ขี้เกียจ รอนานแน่ๆ+ไม่รู้ว่าร้านเค้าจะให้เคลมไหม ) เลยกัดฟันเอาของแพงหน่อย นี่ก็เก็บไว้เป็นปี ลองเอามาเทสๆเล่นๆก็ยังปกติอยู่(จะอยู่อีกนานไหมหว่า หุหุ)
        Last edited by mooh; 9 May 2008, 00:08:20.

Comment

ถ้ามีจอยเพลย์ก็เอาจอยเพลย์มันสุดแล้วครับ ใช้ี adapter เอา

Comment

ผมซื้อเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว เป็นแบบUSB 2อันแพคคู่ 350บาท

Comment

ไม่ต้องไปซื้อแพงมากก้อได้ครับ ถูกมีขาย เอาราคา ตัวละไม่เกิน 180 บาทก้อพอแล้วครับ

Comment

ถ้าจะเอาถึกๆทนๆก็ลองดูของSaitekครับ แต่ถ้าจะเอาจอยฮิตๆก็ Logitech ลองดูรุ่นRumble Pad2 หรือไม่ก็ Dual Actionดูครับ ต่างกันตรงที่สั่นได้กับไม่ได้(Dual Actionสั่นไม่ได้) ที่เหลือเหมือนกับPS2
                ตามความเห็นผมว่ามันดีกว่าเอามาต่อหัวแปลงครับ จอยDelayน้อยกว่านิดนึงประมาณ1-2MS (MilliSecond จับตามความรู้สึกอ่ะนะ) ถ้าไม่ซีเรียสใช้หัวแปลงก็ไม่มีปัญหา

ปล.ทีแรกจะแนะนำThrustmaster T Miniแล้วนะ เล็กดีพกง่าย เป็นDual Analogแล้วสั่นได้ด้วย แต่มันไม่มีขายที่ไทย...
                เอารูปมาให้ดูเล่นๆน่อ

Last edited by Beaver_XT; 9 May 2008, 21:00:39.

Comment

Working...
                X