overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: จริงหรือ ที่ATI ภาพสวย HIS HD3870 VS CRYSIS

OverclockZone Member

Default จริงหรือ ที่ATI ภาพสวย HIS HD3870 VS CRYSIS

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าATIภาพสวยหรือNVIDIAสวยกว่าแต่ผมว่าพอๆกันมั้ง
    รูป รูป

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

เคยใช้ 9600gt ลื่นกว่า hd 3870 นิดหน่อยครับ 2-3 เฟรม แต่มาเปลี่ยนเป็นของ hd 3870 ภาพสวยกว่าครับ รู้สึกสีจะดูสวยขึ้นครับ แต่เฟรมเรต ตกลงไปนิดนึง น้อยกว่า 9600gt ครับ

OverclockZone Member scops's Avatar

เก่งโคตรมอง Frame Rate 2-3 Frame ออกด้วยอ่ะผมว่า 10FPS มากกว่าถึงจะเหงผลต่าง

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    เก่งโคตรมอง Frame Rate 2-3 Frame ออกด้วยอ่ะผมว่า 10FPS มากกว่าถึงจะเหงผลต่าง
    ตาคนมันไม่เท่ากันแต่พอแยกออกว่าช้าหรือเร็วแต่สำหรับผมความต่าง 5FPS ขึ้นไปถึงจะเริ่มรู้สึกว่ามันเริ่มหน่วงหรือกระตุก ยกเว้นกรณีที่เกิน 60FPS ไปแล้วเวลามันดรอปผมแทบแยกไม่ออกครับ(ตอน FPS ดรอปถ้ายังเกิน60ผมก็แยกไม่ออกครับหายตาม refresh rate หมด)

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

สีมันสดใสกว่าครับ ใช้เเล้วติดตาติดใจ

OverclockZone Member

ผมชอบAti ตรงที่สีมันดูสดดี

Nvidia ตอนผมเล่นFar cry งงทำไมสีมันฉูดฉาดอย่างน่าใจหาย

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

เอา ATi ไปเทียบบน Crysis หึๆ สวยยยยยยยยยย ครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ฮา...

เวลาเล่นเกมผมก็ชอบสีของ ATI นะ เคยดูผลทดสอบแบบที่เค้าทำไว้ดีๆเทสประมาณ20เกม สีสันผมเฉยๆครับ บางภาพบางเกมชอบ ATI บางภาพบางเกม ผมชอบ nVidia

แต่เรื่องแสง พอจับภาพมาเทียบกันแล้ว เห็นเต็มๆคาตาเลยว่า nVidia ไม่ใช่ไม่สวย เรียกว่าเลวร้ายจะตรงกว่า

ไม่สวยยังพอรับได้ แต่ มีจุดกำเนิดแสง แล้วไม่มีเงาวัตถุ รับไม่ได้นะครับ บางภาพเงามีครึ่งเดียว หรือบางภาพรายระเอียดหายไป

ไม่สวยไม่เป็นไร ชอบความถูกต้องครับ

มันเป็นรายระเอียดเล็กมากๆ ในการเล่นเกมที่กำลังคิดอยู่ว่า แม่มมมาแล้วว้อยยยเพียบเลยแสดดดเอาระเบิดไปแดกกซ้าาา เอ้าChipหายแล้วเลือดแดงแล้วแสดดดหนีไงดีวะทำไงจะรอด ไปทางไหนดีว้อยยย อ๊ากกกกระสุนหมดดด ประมาณนี้ ใครจะมานั่งดูเงาครับ ถ้าไม่จับภาพมาแล้วเอามานั่งจับผิด จะมองไม่เห็นเลย แต่ก็อย่าลืมว่า รายระเอียดเล็กน้อย เรียกอารมณ์ร่วมของเราได้ดี

เรื่องภาพในเกมผมชอบ ATI มากกว่า แต่ก็จะบอกว่า ATI เฟอเฟคคงไม่เหมาะ เพราะเฟรมเรตน้อยกว่าแต่ก็น้อยกว่าไม่มากหรือผลัดกันแพ้ชนะ

ในระดับราคาใกล้เคียงกัน ก็จะเห็นว่ามีข้อดีเป็นของตัวเองทั้งคู่ จุดที่แตกต่างกัน ก็เพียงเล็กน้อยทั้งคู่ คุณภาพจริงๆก็ตามราคา

ผมให้ 50/50 แล้วกันครับ ชอบทั้งสองค่ายเลย คือชอบข้อดีของทั้งสองค่าย และอยากให้ทั้งสองค่าย นำข้อดีของคู่แข่งมาพิจารณาเพื่อพัฒนาผลิตภัณฑ์ของตัวเองให้สมบูรณ์ขึ้นครับ พวกเราจะได้ใช้ของดีๆขึ้นไปเรื่อยๆ

การทำตัวเป็นสาวกแล้วไม่เปฺิดใจรับข้อเท็จจริงต่างๆอาจทำให้เราไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริงได้ครับ
    Last edited by ARES; 9 May 2008 at 00:01:48.

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

Quote Originally Posted by ARES View Post
    ฮา...

เวลาเล่นเกมผมก็ชอบสีของ ATI นะ เคยดูผลทดสอบแบบที่เค้าทำไว้ดีๆเทสประมาณ20เกม สีสันผมเฉยๆครับ บางภาพบางเกมชอบ ATI บางภาพบางเกม ผมชอบ nVidia

แต่เรื่องแสง พอจับภาพมาเทียบกันแล้ว เห็นเต็มๆคาตาเลยว่า nVidia ไม่ใช่ไม่สวย เรียกว่าเลวร้ายจะตรงกว่า

ไม่สวยยังพอรับได้ แต่ มีจุดกำเนิดแสง แล้วไม่มีเงาวัตถุ รับไม่ได้นะครับ บางภาพเงามีครึ่งเดียว หรือบางภาพรายระเอียดหายไป

ไม่สวยไม่เป็นไร ชอบความถูกต้องครับ

มันเป็นรายระเอียดเล็กมากๆ ในการเล่นเกมที่กำลังคิดอยู่ว่า แม่มมมาแล้วว้อยยยเพียบเลยแสดดดเอาระเบิดไปแดกกซ้าาา เอ้าChipหายแล้วเลือดแดงแล้วแสดดดหนีไงดีวะทำไงจะรอด ไปทางไหนดีว้อยยย อ๊ากกกกระสุนหมดดด ประมาณนี้ ใครจะมานั่งดูเงาครับ ถ้าไม่จับภาพมาแล้วเอามานั่งจับผิด จะมองไม่เห็นเลย แต่ก็อย่าลืมว่า รายระเอียดเล็กน้อย เรียกอารมณ์ร่วมของเราได้ดี

เรื่องภาพในเกมผมชอบ ATI มากกว่า แต่ก็คงจะบอกว่า ATI เฟอเฟคคงไม่เหมาะ เพราะเฟรมเรตน้อยกว่าแต่ก็น้อยกว่าไม่มากหรือผลัดกันแพ้ชนะ

ในระดับราคาใกล้เคียงกัน ก็จะเห็นว่ามีข้อดีเป็นของตัวเองทั้งคู่ จุดที่แตกต่างกัน ก็เพียงเล็กน้อยทั้งคู่

ผมให้ 50/50 แล้วกันครับ ชอบทั้งสองค่ายเลย คือชอบข้อดีของทั้งสองค่าย และอยากให้ทั้งสองค่าย นำข้อดีของคู่แข่งมาพิจารณาเพื่อพัฒนาผลิตภัณฑ์ของตัวเองให้สมบูรณ์ขึ้นครับ พวกเราจะได้ใช้ของดีๆขึ้นไปเรื่อยๆ

การทำตัวเป็นสาวกแล้วไม่เปฺิดใจรับข้อเท็จจริงต่างๆอาจทำให้เราไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริงได้ครับ
    ชอบคอมเม้นท์แบบนี้ครับ มีเหตุมีผลและให้ข้อมูลทั้ง 2 ด้าน

ดีกว่าทำตัวเป็นแฟนบอยแล้วมาตีกัน..

OverclockZone Member Khow's Avatar

ถูกต้องครับ ATI ให้แสงเงาที่ตกกระทบดีกว่าถูกต้องกว่า เพื่อนผมมันใส่แว่นหมอนี่มันชอบแสงเงาครับต้องเอา ATI ให้มันถ้าเอา NVIDIA ให้มันไม่สนเลยครับ มันเดินมาดูเครื่องผมแล้วชี้ให้ดูว่ามันสว่างๆผิดปกติบางจุดน่าจะมืดไม่มืด
    แต่ NVIDIA รองรับเกมมากกว่า
    ในใจผมอยากได้ FPS โหดๆแบบ NVIDIA แล้วแสงเงาสมจริงแบบ ATI ครับ ถ้ามัน cross SLI กันได้ผมทำไปแล้ว
    Last edited by Khow; 9 May 2008 at 00:16:05.

OverclockZone Member cmo's Avatar

ดีกว่าทำตัวเป็นแฟนบอยแล้วมาตีกัน..
    "บอยไม่ดื่มค่ะ" รึเปล่าครับ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    เค้าใช้โปรแกรมจับภาพกันครับ อิอิ ใครจะไปมองออกล่ะนั่น
    ตัวอย่างเช่น riva / fraps99

OverclockZone Member NE-O's Avatar

เฮ่อ...กระทู้ชวนทะเลาะกันอีกแล้ว (ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน)

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

ขออนุญาต จขกท ลงรูปให้เทียบดูนะครับ ผมว่าก็ใกล้เคียงกันนะ ปรับสีเองนิดหน่อยแต่ผมไม่ชอบสว่างมากเล่นนานๆ แล้วปวดตา อันนี้ 8800GT ครับ คิดว่าดีคนละแบบครับ
    Last edited by zeza_pak; 9 May 2008 at 01:31:24.

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

อีกหน่อย

สุดท้ายแหละ เล่นได้ไม่กระตุกก็ OK แหละ ผมว่าก็ใกล้เคียงกันนะ ดีทั้งคู่

OverclockZone Member Trex's Avatar

555+ 3870เงียบเลย แล้ว3870 เล่นได้ด้วยเหรอcrysis อ่ะ อิอิ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

จากที่เคยเล่นจาก x1950pro มา
    แล้วมาเล่นจาก 9800GTX ผมว่า
    ATI สีสันมันบาดใจกว่าอ่ะ สดกว่า
    Nvi มันซีดๆไม่ค่อยถูกใจผมอ่ะ
    (แต่มันลื่นกว่าอ่ะจิ เหอๆเลย +-แล้วเอาลื่นดีก่า)

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

Quote Originally Posted by Trex View Post
    555+ 3870เงียบเลย แล้ว3870 เล่นได้ด้วยเหรอcrysis อ่ะ อิอิ
    8800 ยิงไข่ลื่นอ๊ะป่าว อิอิอิ..

Quote Originally Posted by Farid1412 View Post
    8800 ยิงไข่ลื่นอ๊ะป่าว อิอิอิ..
    มาวัด FPS เกม Free cell กะ Solitaire กันป่ะอิอิต่อให้ Cross fire X หรือ Quad SLI เลย
    เจอฉากแรก FPS 1 อิอิ (เกมบ้าอะไรแรงแค่ไหนก็ทำให้อืดได้)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks