Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับการจะซื้อ BenQ S41-M63 ค่ะ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับการจะซื้อ BenQ S41-M63 ค่ะ ..

- สวัสดีค่า ..

คือว่าดูว่าจะซื้อ BenQ S41-M63 อ่ะค่ะ
    อยากทราบราคาจริงๆ แบบว่า รวม Vat เลยอ่ะค่ะ
    แล้วอยากทราบว่าร้านที่พันธ์ทิพย์นี่ร้านไหนดีอ่ะคะ
    แล้วรับบัตร Cetelem ไหมคะ ?

ถ้าไม่รับแล้วรับบัตรอะไรอ่ะค่ะ
    แบบว่าจะซื้อแบบผ่อนอ่ะค่ะ
    แล้วก็ถ้ามีใครทราบรายละเอียดการผ่อน ขอด้วยนะคะ

- ขอบคุณค่าา ..

- ; ] ..

ต้องลองเดินหาดูครับ ราคาไม่แน่ใจ สงสัยต้องรอถาม แฟนพันธ์แท้ S41ดูแล้วล่ะ

ส่วนบัตรก้อต้องถามที่ร้านดูว่ารับไหมเพราะผมก้อไม่รู้จักบัตรชื่อเหมือนกันครับ

หรือไม่ก้อไปสำรวจเองคงจะดีกว่าล่ะมั่ง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
      ต้องลองเดินหาดูครับ ราคาไม่แน่ใจ สงสัยต้องรอถาม แฟนพันธ์แท้ S41ดูแล้วล่ะ

ส่วนบัตรก้อต้องถามที่ร้านดูว่ารับไหมเพราะผมก้อไม่รู้จักบัตรชื่อเหมือนกันครับ

หรือไม่ก้อไปสำรวจเองคงจะดีกว่าล่ะมั่ง

- ; ] ..

Comment

บัตรที่รับ ทั่วๆไป ก็น่าจะเป็น first choice นะครับ(แต่อันนอื่น จำไม่ได้ครับ)
        0% 10 เดือน

ทั้งนี้ ขึ้นอยุ่กับร้านด้วยนะครับ

Comment

m63 vs m62 อันไหนดีกว่าถ้าเล่นเกมส

Comment

Originally posted by van der-LHing View Post
            - สวัสดีค่า ..

คือว่าดูว่าจะซื้อ BenQ S41-M63 อ่ะค่ะ
            อยากทราบราคาจริงๆ แบบว่า รวม Vat เลยอ่ะค่ะ
            แล้วอยากทราบว่าร้านที่พันธ์ทิพย์นี่ร้านไหนดีอ่ะคะ
            แล้วรับบัตร Cetelem ไหมคะ ?

ถ้าไม่รับแล้วรับบัตรอะไรอ่ะค่ะ
            แบบว่าจะซื้อแบบผ่อนอ่ะค่ะ
            แล้วก็ถ้ามีใครทราบรายละเอียดการผ่อน ขอด้วยนะคะ

- ; ] ..

เห็นคนในนี้บอกรวมvat30500 และผ่อน0%15เดือนที่พันทิพคับ รู้สึกจะเป็นร้านสปีด(แต่ผมม่อยากแนะนำร้านนี้เลยบริการห่วย)

Comment

Originally posted by Etaboom View Post
              m63 vs m62 อันไหนดีกว่าถ้าเล่นเกมส
              ไม่ต่างกันมากคับเพราะกาดจอตัวเดียวกัน แต่m62อาจจะลื่นกว่านิดเพราะcpuแรงกว่าแรมมากว่า
              จะเห็นผลความต่างเวลามาตัดต่อโปรแกรมแปลงไฟล์คับ

Comment

- ขอบคุณมากๆเลยค่า ทุกๆท่าน ..

- โดยเฉพาะ ท่าน 12345678910 ..
                ตั้งแต่การแนะนำตัวนี้ในบอร์ด notebookspec แล้วค่ะ ..

- ; ] ..

Comment

update ล่าสุด ร้าน bigit ครับ
                  0% 6 เดือนมีบัตร ktc citybank krugsri
                  ซื้อสดรวม vat แล้ว 34700 ครับ อันนี้ s-41 357 เด้อ

Comment

เพิ่งซื้อมาที่ฟอร์จูน
                    ราคา s41 m63 รวมvatแล้ว 319xx แต่ได้ 0%ktc ประกัน1ปี(ซื้อสดได้30900)
                    แล้วเพิ่มแรมเองอีก1gb(400บ)
                    ของแถมก็ปกติเม้า กระเป๋า ซอง หูฟัง
                    ที่พันธ์ทิพย์น่าจะหาได้ดีกว่านี้แน่นอน ส่วนตัวขี้เกียจไปพันทิพย์ ต่างกันไม่กี่ร้อยเลยเอาสะดวก
                    ถ้าต่อรองได้ประกัน2ปีค่อยคุ้มไปหน่อย บางร้านน่าจะได้นะ อันนี้พลาดไปเองแต่ว่าต่อรองแล้ว
                    ยังไงก็ได้มาปีเดียว คงวัดดวงเอา ส่วนตัวใช้notebookมา2เครื่องแล้วยังไม่เคยเจอ
                    ปัญหาใหญ่(ใช้โตชิบ้า2ปี เอเซอร์3ปี)

ปัญหาที่เจอ
                    1 ไฟดูดเล็กๆบริเวณที่วางมือเวลาเท้าไม่ได้อยู่บนพรม แต่ถอดแบตไม่เป็น
                    ไงตอนเทสลองเสียบสายแบตด้วยจะได้รู้
                    2 ต่อบูลทูธกับ โทรศัพท์โนเกียไม่ได้หรือทำไม่เป็นหว่า(ใครรู้ตอบทีครับ)

การใช้งาน
                    1 ลงxpใช้งานทั่วๆไปปกติ ไม่มีแฮ้งอะไร(ไม่มีปัญหากับการเพิ่มแรมคิงตันเค้าไป)
                    2 เล่นcrysis 3-4ชม ได้ราบลื่นไม่มีเด้งออกมาหรือรีสตาร์ทเองแต่อย่างใด(แสดงว่าdriver ok)
                    3 เข้าโหมดสแตนบายแล้ว กลับมาได้ปกติ(ไม่น่าจะต้องอัพเดทdriver vgaมั้ง)
                    4 เล่นหนังแผ่นprincoได้ +ไรท์แผ่นได้ปกติ
                    5 สัญญาณไวไฟใช้ได้ดีไม่มีปัญหา เร็วดีและยังไม่มีหลุดไม่มีหาย(เทสมา2วันประมาณ8ชม)

Comment

Originally posted by kv View Post
                      เพิ่งซื้อมาที่ฟอร์จูน
                      ราคา s41 m63 รวมvatแล้ว 319xx แต่ได้ 0%ktc ประกัน1ปี(ซื้อสดได้30900)
                      แล้วเพิ่มแรมเองอีก1gb(400บ)
                      ของแถมก็ปกติเม้า กระเป๋า ซอง หูฟัง
                      ที่พันธ์ทิพย์น่าจะหาได้ดีกว่านี้แน่นอน ส่วนตัวขี้เกียจไปพันทิพย์ ต่างกันไม่กี่ร้อยเลยเอาสะดวก
                      ถ้าต่อรองได้ประกัน2ปีค่อยคุ้มไปหน่อย บางร้านน่าจะได้นะ อันนี้พลาดไปเองแต่ว่าต่อรองแล้ว
                      ยังไงก็ได้มาปีเดียว คงวัดดวงเอา ส่วนตัวใช้notebookมา2เครื่องแล้วยังไม่เคยเจอ
                      ปัญหาใหญ่(ใช้โตชิบ้า2ปี เอเซอร์3ปี)

ปัญหาที่เจอ
                      1 ไฟดูดเล็กๆบริเวณที่วางมือเวลาเท้าไม่ได้อยู่บนพรม แต่ถอดแบตไม่เป็น
                      ไงตอนเทสลองเสียบสายแบตด้วยจะได้รู้
                      2 ต่อบูลทูธกับ โทรศัพท์โนเกียไม่ได้หรือทำไม่เป็นหว่า(ใครรู้ตอบทีครับ)

การใช้งาน
                      1 ลงxpใช้งานทั่วๆไปปกติ ไม่มีแฮ้งอะไร(ไม่มีปัญหากับการเพิ่มแรมคิงตันเค้าไป)
                      2 เล่นcrysis 3-4ชม ได้ราบลื่นไม่มีเด้งออกมาหรือรีสตาร์ทเองแต่อย่างใด(แสดงว่าdriver ok)
                      3 เข้าโหมดสแตนบายแล้ว กลับมาได้ปกติ(ไม่น่าจะต้องอัพเดทdriver vgaมั้ง)
                      4 เล่นหนังแผ่นprincoได้ +ไรท์แผ่นได้ปกติ
                      5 สัญญาณไวไฟใช้ได้ดีไม่มีปัญหา เร็วดีและยังไม่มีหลุดไม่มีหาย(เทสมา2วันประมาณ8ชม)

ท่านเปิดบูลทูหรือยังปุ่มเดียวกับเปิดไวเลตแต่ต้องกด2ที
                      แต่ถ้าไม่ได้ลฃองลงไดเวอร์บุลทูธใหม่ตามนี้

Driver สำหรับ BenQ ทุกรุ่น
                      ftp://benq.myftp.org/
                      username : user

Comment

กด2ทียังไงครับ
                        มันมีปุ๋มให้เลื่อนเปิดกับปิด เลื่อนไปมา2ทีหรือยังไงครับ
                        มันขึ้นonแต่ไวไฟ bluetooth-ขึ้นoffจริงๆด้วยครับ
                        แต่ยังเปิดไม่เป็นอยู่ดีลองเลื่อนไปมาก็onแต่ไวไฟครับ

Comment

Originally posted by kv View Post
                          กด2ทียังไงครับ
                          มันมีปุ๋มให้เลื่อนเปิดกับปิด เลื่อนไปมา2ทีหรือยังไงครับ
                          มันขึ้นonแต่ไวไฟ bluetooth-ขึ้นoffจริงๆด้วยครับ
                          แต่ยังเปิดไม่เป็นอยู่ดีลองเลื่อนไปมาก็onแต่ไวไฟครับ
                          กดfn+ปุ่มf ไรสักอย่าที่มันเขียนไวเลตบูลทูธอะไม่ใช่ข้างๆ ข้างเลื่อนเปิดไว้ ลองดูในคู่มือดิคับ(ผมจไม่ได้เพราะนี่ผมใช้คอมโต๊ะ)

Comment

ได้ละขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X