Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคอมเก่าโหลดบิทมีวิธีทำให้เสียงเงียบๆไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคอมเก่าโหลดบิทมีวิธีทำให้เสียงเงียบๆไหมครับ

มีคอมเก่าจะเอามาโหลดบิท แต่เสียงมันดังมีวิธีอะไรจะทำให้มันเงียบๆได้บ้างครับ คอมผมมีดังนี้

cpu duron 1.1
    ram 512
    hd 80G
    Dvd rom กับ Dvd ไรท์
    power 450w ของ ซึนามิ
    vga fx5200

มีพัดลมที่ cpu กับหลังเคสแล้วก็ที่ใน power ครับ และ power ขนาดนี้มันเยอะไปหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ

ที่ดังนะ มันน่าจะมาจาก คอร์สุดร้อนอย่าง DURON นะครับ หาซิ้งใหญ่ๆมาเปลี่ยน พอช่วยได้ ครับ พัดผม ดูรอน วิ่งไม่ต่ำกว่า 3-4000 รอบครับ

หรือง่ายๆ ถอดพัดผมออกทีละตัว เดียวก็รู้ได้ตัวใหน เป็นตัวต้นเหตุ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ที่ดังนะ มันน่าจะมาจาก คอร์สุดร้อนอย่าง DURON นะครับ หาซิ้งใหญ่ๆมาเปลี่ยน พอช่วยได้ ครับ พัดผม ดูรอน วิ่งไม่ต่ำกว่า 3-4000 รอบครับ

หรือง่ายๆ ถอดพัดผมออกทีละตัว เดียวก็รู้ได้ตัวใหน เป็นตัวต้นเหตุ
      มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

Comment

เจอเสียงแล้วเซ็งไปพักใหญ่เหมือนกัน เลยแก้ปัญหา เปลี่ยนเคสพัดลมใหญ่แบบเงียบแล้วก็

ซิ้งผมใส่ cooler master เงียบสนิท
        http://www.oknation.net/blog/sorawic...1/comment#read

Comment

Originally posted by เอ้ View Post
          เจอเสียงแล้วเซ็งไปพักใหญ่เหมือนกัน เลยแก้ปัญหา เปลี่ยนเคสพัดลมใหญ่แบบเงียบแล้วก็

ซิ้งผมใส่ cooler master เงียบสนิท
          http://www.oknation.net/blog/sorawic...1/comment#read
          เปลี่ยนตัวนี้อันเดียวอยู่เลยหรอครับ ราคาเท่าไหร่ ที่ไหนครับ

Comment

ซื้อซิ้งมาติดซีพียูตัวเดียวพอ ทำเป็นระบบแบบfanless หรือถ้าไมได้ก็หาพัดลมรอบต่ำมาติดครับอย่าเกิน1200รอบ มันจะเงียบจนไมได้ยินเลยล่ะ พัดลมนอกนั้นลองไล่ถอดดูตัวไหนติดเข้าไปแล้วเสียงดังก็ไม่ต้องติดครับ

Comment

Originally posted by safe View Post
              ซื้อซิ้งมาติดซีพียูตัวเดียวพอ ทำเป็นระบบแบบfanless หรือถ้าไมได้ก็หาพัดลมรอบต่ำมาติดครับอย่าเกิน1200รอบ มันจะเงียบจนไมได้ยินเลยล่ะ พัดลมนอกนั้นลองไล่ถอดดูตัวไหนติดเข้าไปแล้วเสียงดังก็ไม่ต้องติดครับ

fanless คืออะไรหรอครับ

Comment

ซิ้งต้องมีพัดลมครับ ไม่ว่าจะซิ้งอะไรก้ตามสำหรับ DURON SOCKET A ตัวนี้ครับ ไม่งั้น มีเดือดครับ คอร์นรกครับ คอร์นี้ MORGAN เปล่า

Comment

Originally posted by wanted69 View Post
                  fanless คืออะไรหรอครับ
                  เทคโนโลยีการระบายความร้อนแบบไม่ต้องมีพัดลมครับ

Comment

Originally posted by notetep123 View Post
                    เทคโนโลยีการระบายความร้อนแบบไม่ต้องมีพัดลมครับ
                    ง่ายๆการระบายความร้อนโดยไร้เสียง

Comment

เซ็งเลยครับไปถามมาแล้วเมื่อวาน ร้านเค้าบอกว่าไม่มีสำหรับ socket A ต้องดังกันต่อไป

Comment

Working...
                      X