Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Kingston กับ Corsair ไหนดีกว่ากัน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Kingston กับ Corsair ไหนดีกว่ากัน ??

ไม่ OC นะครับ แล้วราคาต่างกันมากไหม ?

แนะนำร้านหน่อยว่าควรซื้อร้านไหนดี

ขอบคุณหลายเด้อ

ถ้าไม่ OC ยี้ห้อใหนก็เหมือนกันครับ ROX ดีกว่า ถูกดีครับ

คอร์แช ไหม้ เครมได้
    แต่ไม่ OC นี่ยี้ห้อใหนก็ ไหม้ยากคร้บ เอาถูกเข้าไว้ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ kingston อยู่ครับ ถ้าใช้ยี่ห้ออื่น มันจะเข้ากันไหมครับ ??

Comment

ได้ครับ แต่ทางที่ดีควรเอามาลองดูก่อนเพราะว่าบางยี่ห้อมันไปด้วยกันไม่ได้

Comment

ถั้าใช้บอร์ด Intel จะไม่มีปัญหาเรื่องการใช้ RAM ต่างยี่ห้อ ต่างรุ่น ต่างขนาด

แต่ถ้าใช้ AMD ค่อนข้างเรื่องมากซักนิดกับการเลือกแรม

Comment

Working...
          X