Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ ลำโพง creative digital 5500 มาใช้แล้วเสียง DVD ไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ ลำโพง creative digital 5500 มาใช้แล้วเสียง DVD ไม่ออกครับ

ตัว creative digital 5500 ที่ซื้อมาใหม่มีปัญหาที่เวลาเล่น DVD ที่เป็นเสียง 5.1แล้ว
    จะไม่มีเสียงพูดของตัวละคร แต่เสียงดนตรี เสียงระเบิด เสียงรอบข้าง เสียงฟันดาบ
    มีหมดครับ ลองกับทุกแผ่นที่มีในห้องแล้วครับ(ประมาณ 30กว่าแผ่นที่เคยฟังได้)
    (แต่กับการฟังเพลง หรือดูหนังที่มีเสียงออก 2 channel จะไม่มีปัญหาเลยครับเช่น
    แผ่น VCD หรือ DVDที่มีเสียงไทย 2.1)

เดิมผมใช้ inspire 6600 + Audigy 2 ZS ก็เสียงออกครบไม่มีปัญหาครับ ผมไม่ทราบว่าต้อง set ตัวแปลงสัญญาณ
    เสียงลูกนอกของ digital 5500 ยังไงเหรอครับหรือต้องปรับที่ soundcard อย่างไรครับ ผมต่อระบบผ่านสาย coaxial ครับ

ไม่ทราบว่าใครเคยใช้แล้วมีปัญหาไหมครับ

เซตเสียงเซนเตอร์ดูซิ เสียงพูดมันจะออกที่ตัวเซนเตอร์ไม่ใช้หรอ หรือว่าลำโพงเซนเตอร์เสียอะ
    แต่ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีก็ดีเหมือนกัน

Comment

ผมไม่เจอปัญหานะ center เสียงพูดก็ออกตามปกติ

วิธีต่อ soundcard

Comment

Working...
      X