Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปริ้นแล้วค้างระหว่างปริ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปริ้นแล้วค้างระหว่างปริ้น

ปริ้นเตอร์ Fujitsu DL6400 แบบหัวเข็มครับต่อกับ LP1 ที่เครื่องเซฟเวอร์ เครื่อง Client พอสั่งปริ้นเครื่องจะค้างตอนส่งข้อมูลไปที่ปริ้นจนกว่าเครื่องปริ้นจะปริ้นเสร็จเครื่องที่สั่งปริ้นนั้น
    จึงจะเป็นปกติทำงานต่อได้

รูปที่ให้ดูนี้ถ้าไม่คลิกเลือกข้อที่วงกลมแดงๆไว้จะปริ้นไม่ได้เลยสักเครื่องแม้แต่ไปสั่งปริ้นที่เครื่องเซฟเวอร์เองเลยก็ตาม
    อย่างน้อยละต้องเลือกที่วงกลมแดงๆไว้ให้เครื่องไหนก็ได้1เครื่องถึงจะปริ้นกันๆได้ทุกเครื่อง

เพิ่มเติมครับ
    สมมุติว่าสั่งปริ้น10หน้าเครื่องก็จะค้างจนกว่าปริ้น10หน้าเสร็จ ระหว่างปริ้นมีบล็อคคล้ายๆนับว่าปริ้นไปแล้วกี่หน้าประมาณนั้น

ต่ออีกทีครับจากรูป

เดิมที่ Driver เป็น Epson LQ-2550 ผมลงกด New Driver...
    แล้วลองเพิ่มเป็น Fujitsu DL5600 เข้าไปดังลูกศรชี้ จากนั้นทดลองปริ้นอีกอาการดีขึ้นแต่ก็ยังค้างนิดๆหน่อย

ใครรู้แก้ไงช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by NoVicE; 9 May 2008, 13:51:58.

หลุดไปหน้า3แล้วยังไม่มีผู้รู้ขอดันขึ้นไปสักทีครับ

Comment

ลองลง driver ที่ update ดู ยังครับ

Comment

ใครพอมีไดรเวอร์ปริ้นรุ่น Fujitsu DL6400 ของวินโดว์2003มั้งครับขอหน่อย

Comment

เคยเป็นเหมือนกันตัวcensoreอาจพัง ต้องลองไปให้ที่ร้านพันทิพดูอาการ

Comment

เอ่อ ลืมบอกไปพอดีของผมใช้เครื่องHPหนะคับ เคยมีปันหาคล้ายกัน เวลาปริ้นงานcad a3 ไปได้ครึ่งเดียวมันก็ค้างบางทีไม่ดูดกระดาษเลยก็มี แต่a4 ปริ้นได้ปกติ ไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่าน่าจะมาจากเซนเซอของa3เสีย มันจะดังแกรกๆแต่ไม่ยอมดูดกระดาษ ยังไงลองยกไปถามอาการที่พันทิพดู น่าจะชัดเจนดีกว่าครับ

Comment

แตงกิ้ว......แค่อยากรู้นะครับเครื่องที่ทำงานเป็นไรช่างมันแย้วปล่อยปาย ^_^

Comment

Working...
              X