Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความร้อนโดยทั่วไปของ 4200+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความร้อนโดยทั่วไปของ 4200+ ครับ

รบกวนผู้ที่ใช้ด้วยครับ idle และ full, sink เดิมๆนะ

พอดีฝากเอาบอร์ด NF7G (pci เสีย) ไปเคลมแล้วแกะ cpu ติดไปกะ sink เลยฝากเขาไปแกะให้อีกที เห็นแม่บอกเขาใช้น้ำยาล้างเลย แล้วไม่รู้ กลับมาใส่ cpu ร้อนเช่ครับ idle 50-53 แล้วเมื่อตะกี้ออกจาก TF2 (น้องเปิดเล่น) ลงมาดู cpu ล่อไป 66 เช็คจาก everest core1,core2 นี่ล่อไป 72 เลย ปัจจุบันที่ตั้งกระทู้นี่ก็ 62 ครับ จี๊ดเลย

อีกอย่างคือ ถ้าไฟไม่พอจะมีผลทำให้ cpu ร้อนรึเปล่าครับ แต่ดูแล้วคงไม่น่าจะไม่พอ เพราะลองถอดไฟเลี้ยงจากพัดลม กับ drive dvd ออกดูก็ร้อนเหมือนเดิม

เลยว่าจะไปซื้อซิลิโคนมาทาใหม่ครับ เอาของทั่วไปถูกๆคงไม่ต่างนะครับ เพราะใช้ซิงค์เดิมๆ หรือใครจะแนะนำอะไรมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ทาซิลิโคนลงไปยัง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ทาซิลิโคนลงไปยัง
      เหมือนจะเป็นของเก่าที่มากะ sink (ที่ตอนแรกไปให้เขาหั่นออก) แต่น่าจะเหลือน้อยๆมากกว่าครับ แต่ยังเหนียวๆอยู่ เดี๋ยวไงคงไปซื้อมาทาใหม่ไปเลยครับ

Comment

เครื่องน้อย ผมใช้ ide 45 ครับ

Comment

แย่ครับ ซื้อมาทาใหม่ก็ยังดูแปลกๆไงไม่รู้ครับ หรือว่านี่ ok แล้วหว่า

Comment

นึกออกแล้วครับ คือตอนแม่เอาไป ตอนขับรถมีเบรกกระทันหันทีนึง แล้วขา cpu มันงอไปขานึง แล้วเขาดัดให้ เลยไม่รู้มันเกี่ยวกันมั้ย ที่ร้อนขึ้นเพราะกรณีนี้

สรุปคือ ซิลิโคนก็ไม่หายครับ :'(

Comment

ไปเช็ดซิลิโคนออกแล้วทาใหม่ซะครับ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูอีกที

ย้ำแย่ครับ เพิ่งลง windows ใหม่ เปิด winamp เล่นเพลงกระตุกอย่างไม่เคยเจอมาก่อน โดยเฉพาะเวลาลงโปรแกรมไปด้วยนี่ชัดเลย

Comment

ลงไดร์เวอร์ MB ยัง ลงแยกที่ละอย่างละ อย่าลงแบบ ALL IN ONE

Comment

ไปขัดมาแล้วทาใหม่ละครับ เปิดมาอย่างดีใจเลย 41c แต่สักพักขึ้นมา 49 เหี่ยวเลย :-(

แยกที่ละอย่างยังไงเหรอครับ เห็นมาเป็น package เลยในหน้า download

Comment

49 เข้าเรียก เย็น เข้าใจตรงกันนะ จะได้ไม่ต้องถามอีก อิอิ

แยกก็ เข้าไปในแผ่น เลือก setup ที่ละอย่าง ไปลองดูว่าเข้าใง

Comment

โดนเหมือนกันครับ จะขายละ ใครมีวิธีเลือก CPU ให้มันเย็นๆหน่อยได้ไหมครับ จับอะไรๆก็ซวยไปหมด

Comment

แล้วแต่อารมณ์มันจริงๆครับ ชิวๆหน่อยก็ลงมา 47 ส่วน winamp เดี๋ยวลองลงใหม่ดู

Comment

แย่ครับ ลองเปลี่ยนตัวลงก็กระตุกเหมือนเดิม งงไปเลย แต่ก่อนไม่ยักกะเป็น

Comment

แย่หนักครับ ไม่ได้เป็นแต่ winamp ลองกะ itunes ก็เป็น

ได้งานอีกแล้วว

Comment

Working...
                              X