Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA กะ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA กะ PSU

พี่ครับผมจาซื้อการ์ดใหม่คือ
    กำลังดูอยุระหว่าง 3870toxic กะ PWC 3870 OC
    แต่ต้องซื้อ PSU ใหม่ด้วยอะครับ
    คือไม่แน่ใจว่าจาเอาซัพพลายยี่ห้อไรดีกี่วัตต์ดี
    ดูสเปกนะครับ
    CPU : C2D E4500
    RAM : 1GB*2 kington
    DVD-RW pioneer
    cd-rom acer
    floppy drive
    HDD 80GB IDE seagate
    GPU 3870toxic หรือ PWC 3870 OC กำลังเลือกอยุ
    ตามนี้อะครับ
    ไม่ทราบว่า enermax 460 W ไหวไหม
    หรือจะเอา silverstone 500 W ดี
    แล้วถ้าไม่ไหวต้องเอาอะไร

500 w น่าจะชัวกว่า

Comment

อีนางแม็ก 460W สบาย

ผมใช้กับ 8800GT + hdd 3ลูก + พัดลมเซอร์ราวด์ ยังสบาย

Comment

จาก 460 เป็น 500 .... เพิ่มนิดเดียวเองง่ะ งั้นอย่าเพิ่งดีกว่างับ
        ใช้ที่ 460 เพียงพอในระดับนึงงับ ชิวๆ

Comment

เหอะๆผมเอาชัวๆนะครับ
          พอดีไม่อยากเน่าเดี๋ยวใช้ไม่ได้แล้วขายไม่ออก
          แล้วถ้าได้ทั้งสองตัวเอาอันไหนดีอ่ะครับเอาแบบดีดีอ่าครับ

Comment

comment

460W ไม่ OC เหลือๆ ครับ
            Last edited by kt_shy; 23 Aug 2008, 08:34:50.

Comment

เหอะๆผมไม่ oc อยุแล้วครับ
              ใช้นานๆไว้ก่อนพ่อสอนไว้

Comment

ถ้าให้ดีเนี่ยะซัก 600+ กะลังแจ่มเลยงับ
                อาจจะดูว่ามากไป แต่ยังพอที่จะรองรับ HW ได้อีกหลายตัว (เกินดีกว่าขาด)
                แต่ก็ดูเรื่องงบประมาณของท่านด้วยก็ดีนะครับ

Comment

แล้วเรื่องจิงไหมอ่าครับที่ว่า
                  enermax จ่ายไฟไม่นิ่ง แล้วมีปัญหาหลายเรื่องอ่าครับพอดีมีเพื่อนใช้อยุ 3 คน มีอาการคล้ายๆกัน
                  ส่วน silverstone เขาว่าดีกว่าแล้วมันก้อนิ่งกว่าจิงเหรอ

Comment

Originally posted by fuse_sp View Post
                    แล้วเรื่องจิงไหมอ่าครับที่ว่า
                    enermax จ่ายไฟไม่นิ่ง แล้วมีปัญหาหลายเรื่องอ่าครับพอดีมีเพื่อนใช้อยุ 3 คน มีอาการคล้ายๆกัน
                    ส่วน silverstone เขาว่าดีกว่าแล้วมันก้อนิ่งกว่าจิงเหรอ
                    ส่วนความคิดเห็นของผมนะครับ ผมว่าไม่ค่อยจริง คุณลองหาเปรียบเทียบราคากันก็ได้ Enermax เป็น PSU ราคาค่อนข้างสูงมากๆกว่ายี่ห้ออื่นเลย แล้วคุณภาพจะไม่ดีกว่ายี่ห้ออื่นเหรอครับ คุณลองหาราคาของ 2 ยี่ห้อนี้ดูก็ได้มั้งครับ สมมุติประมาณ 400 W เล่นๆนะครับ
                    Enermax : http://www.jedicool.com/product.php?id=470
                    Silverstone : http://www.jedicool.com/product.php?id=1032
                    ถ้าไม่ดีจริง Enermax คงขายไม่ได้มั้งครับ ความคิดของผมผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X