Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูอุณหภูมิ เจ้าฟีน่อม9500 ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูอุณหภูมิ เจ้าฟีน่อม9500 ผมทีครับ

รบกวนช่วยดูอุณหภูมิ เจ้าฟีน่อม9500 ผมทีครับ
    ตามรูปเลยครับ ทำไมอันนี้มันช่างร้อนเหลือเกิน 87องศา ปกติหรือเปล่าครับ
    อันอื่นแค่40เอง แล้วทำไมมันมีตั้ง5คอร์เลยทีเดียวง่ะ
    ขอบคุณครับ

cpu อันแรกไม่นับเป็น core ครับ มันคือรวมๆ

Comment

อันนีัก็อย่างHOT เลย -*- แถมมีแค่3คอร์

Comment

ลอง ดูจาก Bios รึยังครับ

Comment

MB อะไร

Comment

ผมอยู่ 53-56(ปกติ) ถ้า full load ไปถึง 65-68 ไปนู้น ยังคิดว่าปกติเปล่า แต่คุณปาไป 80 เหอๆ ร้อน จน หนาว

Comment

ลองจับที่ซิ้งดูยังครับ เซ็นเซอร์อาจเพี้ยน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                MB อะไร
                ผมว่า พี่ต้องคิดว่าเป็น AX... ใช่ป่ะ

Comment

ผมใช้เมนบอร์ด G 78GM-S2H

ลองเข้าไปดูอุณหภูมิในไบออทแล้ว มันร้อนที่39-41 ผมคล็อค2350 ซิงค์เดิม

ต้องแก้ไขยังไงดีครับ

Comment

Originally posted by xdd View Post
                    ผมใช้เมนบอร์ด G 78GM-S2H

ลองเข้าไปดูอุณหภูมิในไบออทแล้ว มันร้อนที่39-41 ผมคล็อค2350 ซิงค์เดิม

ต้องแก้ไขยังไงดีครับ
                    ก็ยึดใน Biosเป็นหลักครับ โปรแกรม อื่นๆ อาจจะอ่าน พลาด

Comment

Working...
                    X