Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เป็นที่อะไรครับ

คอมผม cpu 4400+
    ram2G
    m/b GA-MA78GM-S2H
    HDD 250 2 ตัว
    psu 500 แท้
    ตอนเล่นเกม มันจะกระตุก เสียงเพลงก็ขาด มันจะเป็นตอนผม กดปุ่มต่างๆบนคีบอด
    แล้วฟังเพลงใน AIMP2 ฟังได้ปกติ แต่ถ้าเรา คุยMSN แล้วพิมอะไรเมื่อไหร่ก็ เสียงเพลงก็จะขาดไปตอนเรากดพิม แต่มันจะขาดไปนิดๆนะครับ เป็นบางครั้งที่พิม ประมาณว่า พิม 5-10 คำเสียงจะขาด หนึ่งที
    อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ
    แต่เมือก่อนไม่เป็นนะครับ มันมาเป็นตอนผมซื้อเมนบอด GA-MA78GM-S2H BIOS อัพแล้วครับเป็น F3
    บอดเก่า asrock asus ไม่เป็นอะครับ

AMD ไม่ค่อยถูกกับ GA

ผมจัดให้ลูกค้า Asus หมด เพราะมันมีปัญหาน้อยมากถึงมาก

GA เล่นๆ ปิดแล้วมาเปิดอีกวันไม่ติดสะแว้ว ต้องรีจั้ม ตลอด
    Last edited by banknow; 12 May 2008, 07:48:27.

Comment

Originally posted by banknow View Post
      AMD ไม่ต่อยถูกกับ GA

ผมจัดให้ลูกค้า Asus หมด เพราะมันมีปัญหาน้อยมากถึงมาก

GA เล่นๆ ปิดแล้วมาเปิดอีกวันไม่ติดสะแว้ว ต้องรีจั้ม ตลอด
      จริงครับ จัดให้เพื่อนไปสองเครื่องเคลมสองเครื่องเลย กำ....

Comment

แปลกจังไหงเป็นงั้น ความรู้ใหม่สำหรับผมเลย

Comment

ซะงั้น-*-

เล่นมาตั้งแต่ออกมาใหม่มีตัวแรกใน ขอนแก่น *0* ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยครับ

ฮุๆๆ
          Attached Files

Comment

คุคุ ตอนอยู่กับเรา ทั้งดัน ทั้งเคี่ยว ทั้งเข็น 240 คือคำตอบ

โห เทพมาก

เข้าเรื่อง ผมใช้ไม่เจอปัญหาเลยน่ะคับ ลง driver ลองเปลี่ยน driver ดูสิคับ

Comment

แล้วจะแก้ยังไงดีครับ

Comment

ตอนนี้ อัพ bios เป็น F4 แล้วก็ไม่หาย
                ผมลองเปิดเพลง แล้วกด ตัวเลขบนคีบอด ค้าง เสีงมันจะขาด

Comment

โหว ความรู้ใหม่ๆ จดๆครับ

Comment

user ERROR ครับ

Comment

ไปโหลดใดร์เวอร์ซาวน์ตัวใหม่มาคับ บางทีแผ่นอาจจะเขียนมาใม่สมบูณคับ
                      ทุกอย่างมันพลาดกันได้คับ

Comment

เข้ามาดูเป็นความรู้ครับ

Comment

OS และ DRIVER น่าจะมีปัญหาครับ

Comment

เมือวานนี้ผมลองลง วินโด้ใหม่ปกติใช้ vista ผมเลยลองลง XP แล้วก็โหลด ไดร์เวอร์เสียงมาลอง ไม่หายครับไม่รู้มันเป็นที่อะไร เรื่องฟังเพลงไม่เท่าไร่อะครับแต่แต่เล่นเกมพอ ตอนเรากดใช้ถ้าอะไรมันจะกระตุกตอนกด เช่นพวก audition superdan มันทำให้กดไม่ลงอะครับ อาการแบบนี้ผมว่าน่าจะเคยมีใครเป็นบ้างละ ผมลองไปถามพี่ที่ร้านเกมแถวบ้าน ว่าเคยเป็นบ้างป่าวเขาบอกเคยเป็นเหมือนกันแต่ต้องสังเกตุดีๆไม่งั้นจะไม่รู้ว่าเครื่องเราเป็นแต่เขาก็ไม่รู้จะแก้ยังไง เขาว่ามันเป็น แต่ลูกค้าก็ไม่เคยมาพูดให้ฟังเขา เขาบอกว่าผมจะไปสนทำไมมันเป็นนิดเดียวเองคนทั่วไปเขาไม่มาสังเกตุหลอก เขาบอกเครื่องเขาเป็นมาต้องนานเขากว่าจะสังเกตุเห็นว่าเป็นก็ต้องนาน
                            *เมื่อวานนี้ผมไปซื้อ คีบอดมาอีกตัวคิดว่าคีบอดเสีย เลยไปซื้อมาใหม่แต่ใช้ไม่ได้
                            ตั้งแต่เปลียนคอมมาใหม่ คิดว่าจะดีกว่าเดิม เมื่อก่อนใช้ 3.0E มา เกือบ5ปี เลนเกม online ได้ทุกเกม แต่อัพมา 4400+ มีแต่ปัญหาแต่แปลงหนังเร็วกว่า 3.0E แต่เปลียนเมนบอดไป 3 ตัวละ asrock nf6p 1 ตัว asus 1 ตัว ตอนนี้เหลือ GA ถ้าไม่หายก็ช่างมันละ ซื้อใหม่มันเลยแต่คงเอาอีกค่ายนึงละ

Comment

เกโระ amd มันห่วยครับกลับไปใช้ intel ต่อเถอะ ผมขอใช้ของห่วยๆ ต่อแบบเงียบๆดีกว่านะขอรับกระผม!

Comment

Working...
                              X