Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ AVR ดีๆ ราคาปานกลางหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ AVR ดีๆ ราคาปานกลางหน่อยค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะไม่เคยเล่น AVR เลยกะว่าจะลองหาซื้อมาเล่นกะชุดลำโพงโฮมที่บ้าน ไม่ทราบว่าท่านผู้รู้ทั้งหลายพอมีวิธีการเลือกซื้อไหมค่ะอยากได้ราคาไม่เกิน 7000 ยี่ห้อไหนดี เวลาเลือกควรสังเกตหรือดูส่วนไหนบ้างของมันที่สำคัญหรือเด่นๆ อีกอย่างหนึ่งค่ะเครื่องเล่น DVD มีส่วนทำให้เวลาเล่นหนังหรือเพลงดูดีขึ้นหรือป่าวค่ะ เห็นราคาแต่ละยี้ห้อต่างกันมาก
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เห็นถูกสุดจะเป็นของ Marantz นะครับ 8-9พัน จะเป็นรุ่น Marantz SR-301

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
      ช่วยแนะนำหน่อยค่ะไม่เคยเล่น AVR เลยกะว่าจะลองหาซื้อมาเล่นกะชุดลำโพงโฮมที่บ้าน ไม่ทราบว่าท่านผู้รู้ทั้งหลายพอมีวิธีการเลือกซื้อไหมค่ะอยากได้ราคาไม่เกิน 7000 ยี่ห้อไหนดี เวลาเลือกควรสังเกตหรือดูส่วนไหนบ้างของมันที่สำคัญหรือเด่นๆ อีกอย่างหนึ่งค่ะเครื่องเล่น DVD มีส่วนทำให้เวลาเล่นหนังหรือเพลงดูดีขึ้นหรือป่าวค่ะ เห็นราคาแต่ละยี้ห้อต่างกันมาก
      ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
      เน้นดูหนัง ราคา 8 - 9 พันบาท ซื้อ YAMAHA RX-V361
      จะได้ความเพื้ยนที่ต่ำกว่ามาก และดูหนังดีกว่าเช่นกันครับ
      เป็นอีกทางเลือกครับ

หรือถ้างบน้อยแนะนำมือสองครับ
      เลือกแบบประกันเหลือครับ (^-^)
      Last edited by พจน์; 10 May 2008, 11:50:09.

Comment

leona AI6006 ครับ ประมาณ 8k ดูหนังเวิร์คมาก

ลองอ่านรีวิว http://www.leonathai.com/news_detail.php?id=49&lang=th

Comment

Yamaha v361 ก็มีปัญหาเหมือนกัน ค่อนข้างจำกัดเรื่องสายลำโพง เพราะด้านหลังตัวต่อเป็น กิ๊ฟหนีบ ไม่ใช่ Banana ถ้าเจอสายใหญ่ใหญ่หน่อยก็ ใส่ไม่เข้าอีก เฉพาะคู่หน้าคู่เดียวที่เป็น Banana

แต่ราคาไม่เกิน 7000 ลำบากจริงๆ (ใช้หมองนั่งมาธิ ..........) อมร the old siam (ตรงข้างกับที่ขาย Bugy , ATV) ครับ ยี่ห้อ koya ครับ ราคานั้นเลย AVR เหมือนกัน Decoder ได้เหมือนกัน แต่... กำลังคู่หน้า กับ บริวารไม่เท่ากัน

แต่ถ้าคุณเพิ่มขึ้นไปซัก 12000 +/- ก็มี Marantz 3001 ครับ ที่น่าสนใจก็ลองถามคุณ Pro อะไรจำไม่ได้จริงๆ ผมแนะนำให้เค้าเหมือนกัน ได้ใช้แล้วไม่ยอมติดต่อกลับมาเลย สงสัยลืมผมซะแล้ว

มือสอง
          http://www.wijitboonchoo.com/audiomarket/index.php

http://electronic.thaisecondhand.com...php?catid=3478
          Last edited by Aeromancer; 10 May 2008, 17:28:30.

Comment

มานั่งดูโหน่ยๆ

Comment

อ้าวคุณน้อง VR กลับมาแล้ว ไม่เห็นซะนานตั้งแต่โทรคุยกัน

Comment

ไม่ได้กลับมาหรอกคับเฮีย
                = ="
                มานั่งร้านเน็ตเนี่ย
                กะจะมาอาทิดละครั้ง ที่บ้านไม่มีเน็ต
                โคตรหลังเขาอ่ะ
                5555

Comment

ไม่ลอง CDMA ของ Hutch หรือ Edge ไปเลยล่ะ unlimit 999 ต่อเดือน 256kbps ต่อได้ทุกที่ที่มีสัญญาณมือถือ อิอิ

Comment

ถ้าจะซื้อมือหนึ่งน่าจะขยับงบอีกนิด เป็นหมื่นนิดๆเล่น Marantz 3001 หรือ Onkyo TX-SR504หรือ505 น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
                    ระวังอย่าโดนหลอกซื้อ AVR มือสองที่รองรับแค่ระบบ Dolby Prologic ก็แล้วกัน

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                      Yamaha v361 ก็มีปัญหาเหมือนกัน ค่อนข้างจำกัดเรื่องสายลำโพง เพราะ
                      ด้านหลังตัวต่อเป็น กิ๊ฟหนีบ ไม่ใช่ Banana ถ้าเจอสายใหญ่ใหญ่หน่อยก็ ใส่ไม่เข้าอีก เฉพาะคู่หน้าคู่เดียวที่เป็น Banana[/U][/B]

แต่ราคาไม่เกิน 7000 ลำบากจริงๆ (ใช้หมองนั่งมาธิ ..........) อมร the old siam (ตรงข้างกับที่ขาย Bugy , ATV) ครับ ยี่ห้อ koya ครับ ราคานั้นเลย AVR เหมือนกัน Decoder ได้เหมือนกัน แต่... กำลังคู่หน้า กับ บริวารไม่เท่ากัน

แต่ถ้าคุณเพิ่มขึ้นไปซัก 12000 +/- ก็มี Marantz 3001 ครับ ที่น่าสนใจก็ลองถามคุณ Pro อะไรจำไม่ได้จริงๆ ผมแนะนำให้เค้าเหมือนกัน ได้ใช้แล้วไม่ยอมติดต่อกลับมาเลย สงสัยลืมผมซะแล้ว

มือสอง
                      http://www.wijitboonchoo.com/audiomarket/index.php

http://electronic.thaisecondhand.com...php?catid=3478
                      ผมว่ามันก็ดีเพียงพอสมกับราคาและการใช้งานแล้วนะครับ
                      ถ้าวันใดอยากใช้สายใหญ่ก็ซื้อขั้วต่อมาเพิ่ม มีตั้งแต่ไม่กี่สิบบาทขึ้นไป
                      อย่าเอา "อัตตา" ส่วนตัวหรือ ภาพภายนอกมาตัดสินก่อนดูเนื้อแท้(สเปก กับ การลองฟัง)ซิครับ

Comment

แอบเข้ามาหาข้อมูล *0*

Comment

มาเก็บข้อมูลเหมือนกันครับ กำลังหาที่ราคาไม่เกิน 10,000 อยู่ จะเล่น HTPC บนจอคอม กับsub+satบ้าน เล็งยามาฮ่าอยู่เหมือนกันครับ

Comment

สายใหญ่ ก็บัดกรีให้หัวเล็กเสียบได้นิครับ อย่าไปใจ
                            แต่...สายใหญ่เกิน มันจะแพงจนไม่คุ้มสำหรับ 5.1

มันกี่เมตรหว่า น้ำตาเล็ด-ถ่ายเบาเหนียว-ถ่ายหนักไม่ออกแน่ อิอิอิอิ

Comment

อย่าเอา "อัตตา" ส่วนตัวหรือ ภาพภายนอกมาตัดสินก่อนดูเนื้อแท้(สเปก กับ การลองฟัง)
                              เห้นด้วยครับ
                              เพิ่มอีกนิด
                              ข้างกล่องมันไม่ได้บอกได้ทุกอย่างนะเอ้ออ

Comment

Working...
                              X