Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ AVR ดีๆ ราคาปานกลางหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เน้นดูหนัง Yamaha โลดครับ แล้วจะติดใจ DSP ของเขา แต่ว่าต้องจับคู่กับลำโพงที่เสียงหนา ๆ นิดหน่อย ..

Comment

แล้วร้านที่ขาย Marantz 3001 อยู่แถวไหนค่ะ ชื่อร้านไร หนูอยู่แถวบางกะปิ พอแนะนำร้านใกล้นี้ได้ไหมค่ะ

Comment

12000 นี้รวมลำโพงด้วย หรือเฉพาะ AVR ค่ะ

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
          แล้วร้านที่ขาย Marantz 3001 อยู่แถวไหนค่ะ ชื่อร้านไร หนูอยู่แถวบางกะปิ พอแนะนำร้านใกล้นี้ได้ไหมค่ะ
          ถ้าใกล้ๆ ปิยะนัส อิมพีเรียลลาดพร้าว ชั้น 2 โทร 02-9349977 ต่อรองกันเอาเอง แนะนำว่าขอไปลองฟังดูเทียบกับยามาฮ่าดูก่อน

ถ้าไกลหน่อยแต่ต่อรองได้มากหน่อย ก็ยูเนียนสเตอริโอ ข้างบิ๊กซีราชดำริ

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
            12000 นี้รวมลำโพงด้วย หรือเฉพาะ AVR ค่ะ
            12k นั้นเฉพาะ AVR ระดับเริ่มต้นครับ

Comment

soken ครับ ที่บ้านใช้ แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิอิิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                soken ครับ ที่บ้านใช้ แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิอิิอิ
                Soken ราคาประมาณนี้พร้อมลำโพงยอมรับว่าดังแรงๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่รองรับ AC-3 Ready นะสิป๋า เป็นแค่ AV Amplifier ถอดรหัส AC3 กับ dts ไม่ได้ Tuner ก็ไม่รู้ให้มาด้วยหรือเปล่า

Comment

Originally posted by nooi View Post
                  Soken ราคาประมาณนี้พร้อมลำโพงยอมรับว่าดังแรงๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่รองรับ AC-3 Ready นะสิป๋า เป็นแค่ AV Amplifier ถอดรหัส AC3 กับ dts ไม่ได้ Tuner ก็ไม่รู้ให้มาด้วยหรือเปล่า
                  555555

แรงงงงงงงงงงงงง อิอิอิอิ

Comment

ผมว่ามันก็ดีเพียงพอสมกับราคาและการใช้งานแล้วนะครับ
                    ถ้าวันใดอยากใช้สายใหญ่ก็ซื้อขั้วต่อมาเพิ่ม มีตั้งแต่ไม่กี่สิบบาทขึ้นไป
                    อย่าเอา "อัตตา" ส่วนตัวหรือ ภาพภายนอกมาตัดสินก่อนดูเนื้อแท้(สเปก กับ การลองฟัง)ซิครับ
                    อย่าคิดว่าผมใช้อคติในการพิมพ์สิครับ ผมไม่เคยอคติ หรือมี อัตตา อะไรอย่างที่คุณว่าหรอกครับ

เรื่อง 361 คนขายของทาง yamaha เค้าเป็นคนบอกผมเอง ด้วยซ้ำ ยังไม่ได้นับเรื่อง watt ด้วยซ้ำ ยังมีอีกหลายอย่างครับ ที่ผมคิดว่ามันยังไม่ใช่ AVR ในรุ่นปัจจุบัน ผมไม่ใช่คิดค้นขึ้นมาเอง ตอนผมจะซื้อ AVR ตัวแรกของผม ยังเล็ง 361 เลยด้วยซ้ำครับ แต่พอมาโดนคนขายทักเข้า ก็เออ จริงแฮะ ผมแนะนำกระเถิบขึ้นไปอีกนิด ก็ได้ของสมบูรณ์กว่าแล้วครับ ปัญหากิ๊บหนีบของ 361 คือ Contact ค่อนข้างเล็ก ถ้าวันใดเกิดใช้สายใหญ่ขึ้นมา ต่อให้มีขั้วเสริมเข้าไป ก็ยังเป็นคอขวด ผมมองไปที่อนาคตครับ ซื้อทั้งทีน่ะ ไม่อยากให้เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย บางทีเพิ่มเงินอีกนิดเดียว ก็ได้ของที่ดีขึ้นอีกเยอะเลย วันนี้คุณบอกว่าใช้สายเล็กไม่เป็นไร วันนึง เกิดเจอสายใหญ่ลดราคาเพิ่มคุณภาพเสียงได้ดีล่ะ คิดถึงอนาคตบ้างครับ มองข้าม shot นิดนึง เช่นกันครับ ข้อให้ข้อคิดกลับไปบ้าง อย่าให้อัตตา มาบังอะไร vision คุณได้

ก็วิธีคิดผมนะ แล้วแต่ อย่างเมื่อเร็วๆนี้
                    ผมซื้อโทรศัพท์ใหม่ เล็ง HTC ฟาโรห์ไว้ แต่สุดท้าย เพิ่มเงินอีก 3000 ก็ได้ HTC Touch Elf แล้ว บางกว่า Touch ได้สมบูรณ์กว่า (ถ้าไม่ได้นับเรื่อง GPS) ประมาณนี้ ซื้อทั้งที ก็ซื้อให้มันใช้ได้นานๆ ยาวๆ

ส่วนตัวแล้วผมไม่มีอคติ กับ สินค้า หรือ user ที่ไม่ใช่พ่อค้า เป็น home user นะครับ อย่างที่ผมเคยบอกไป ผมไม่ใช่พ่อค้า ที่มีผลประโยชน์จากบอร์ดนี้ ผมไม่เคยคิดร้าย ไม่เคยอยากให้ใครล่มจม สิ่งที่ผมพูดไปคือความปราถนาดี ไม่มีอะไรแอบแฝง ผมก็ user ตามบ้านเหมือนกัน ก็อยากให้เพื่อนได้สมหวังเหมือนๆ กันครับ

ปล. ผมไม่เคยเอา spec เข้าว่า หรือข้างกล่อง อะไรของคุณ nitro มานั่งเทียนพิมพ์ อะไรที่ผมสัมผัส ผมก็พิมพ์ อะไรที่ผมได้ลองแล้ว ก็พิมพ์อะไรไม่เคยก็ไม่พิมพ์ ไม่มีความคิดเห็น เว็บบอร์ด มีไว้ share ประสบการณ์ไม่ใช่หรือครับ จริงๆก็คือจริง ขาวก็ขาว ดำก็ดำ ผมได้รับอะไรมาผมก็ส่งต่อให้ตามนั้นครับ ไม่มีอัตรา ไม่มีนั่งเทียน ไม่มีเดามั่ว

ปล 2. Yamaha ก็มีของดีเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ 361 ที่ออกมานานแสนนานแล้ว ติดใจต้นตำหรับ DSP ก็ลองฟังรุ่นสูงขึ้นไปก็ได้ แต่ถ้านับเรื่องเสียง ไม่รู้เพราะลำโพง yamaha ตัว วีเนียร์ไม้แดงเอง หรือ yamaha rx-v361 ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ บอกเลยแล้วกัน เสียงแย่มากครับ โฉ่งฉ่าง ใสแต่ไม่บริสุทธิ์ ตามหูผมนะ คนอื่นไม่ทราบใครอยากเชื่อก็เชื่อ ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร ผมบอกคนที่เชื่อผมก็แล้วกันครับ
                    Last edited by Aeromancer; 12 May 2008, 00:45:30.

Comment

123
                      Last edited by battlecruiser; 12 May 2008, 03:00:48.

Comment

-------------------------------------------------------------------------------------------
                        กลับมาเป็นเพื่อนกับคุณเรือรบเหมือนเดิมแล้วครับ
                        Last edited by Aeromancer; 12 May 2008, 03:00:06.

Comment

-------------------------------------------------------------------------------------------
                          กลับมาเป็นเพื่อนกับคุณเรือรบเหมือนเดิมแล้วครับ
                          Last edited by Aeromancer; 12 May 2008, 03:00:22.

Comment

แอมป์ราคาเริ่มต้น yamaha น่าสนใจเพราะ DSP ช่วยปรุงแต่งเสียงให้ดีขึ้นได้
                            แต่ถ้าราคากลางๆ marantz ก็โอเค แต่ยังมีอีกหลายี่ห้อ พวก onkyo nad denon pioneer sony ก็น่าสนใจ ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความชอบของแต่ละคน ประเทศไทยยังมีอีกหลายยี่ห้อน่าใช้ครับ ไม่ได้มีแต่ marantz

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                              สายใหญ่ ก็บัดกรีให้หัวเล็กเสียบได้นิครับ อย่าไปใจ
                              แต่...สายใหญ่เกิน มันจะแพงจนไม่คุ้มสำหรับ 5.1

มันกี่เมตรหว่า น้ำตาเล็ด-ถ่ายเบาเหนียว-ถ่ายหนักไม่ออกแน่ อิอิอิอิ
                              เห็นด้วยครับ ยี่ง AVR ราคาไม่เกินหมื่น เปลี่ยนสายลำโพงดีๆ เส้นโตๆ นี้มีโอกาศราคาเกินค่า AVR สูง

Comment

ลืมไปอีกยี่ห้อ ถ้าไม่ชอบ DSP ดู Harman ตัวถูกด้วยก็ดีครับ ยี่ห้อนี้กำลังขับและเสียงเป็นจุดเด่น

Comment

Working...
                                X