Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom ใช้ RAM 1066 4G 2ตัวหรือ 4 ตัว ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมมันเรื่องเยอะจังฟระนิ......ใช้ตัวเดิมดีก่าไม๊เรา...ฟีนอมมันดูยุ่งยากจัง

Comment

Originally posted by Alexis View Post
      4แถว มันลากยาก

2G*2 ก็ลากไม่ง่ายนะครับ

แต่ยอมรับ 2G*2 ประหยัดตังค์ในกระเป๋า

จะมีใครเทสโชว์ไหมน้อ ???

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
        2G*2 ก็ลากไม่ง่ายนะครับ

แต่ยอมรับ 2G*2 ประหยัดตังค์ในกระเป๋า

จะมีใครเทสโชว์ไหมน้อ ???
        เทสไยดีงับ เทสไปหลายรอบแล้ว ไม่มีคนดู

Comment

ดีๆๆ

Comment

Originally posted by รักเมียนะ View Post
            แต่ ว่า ผมได้ ยิน เค้าพูด กัน ว่า

AMD PHENOM 9xxx มันมี 4 หัว แรม ก็ ต้อง 4 ตัวเพราะ ว่า มันจะดึง แรม กันไปคนล่ะตัว ถ้ามี2 ตัว มันจะแย่ง

กัน อะไร ประมานเนี้ย ครับ

ปล. ผิดก็ขอ อภัย ด้วยนะครับ คือได้ยิน เค้าพูด กัน เว๊ด นอก เค้าก็พูดกัน ขอบคุนครับ
            พูดกันจริงครับ มีผลทดสอบด้วยผมจำไม่ได้ว่าที่ใหนน่าจะ anadtech

แต่คะแนนแบนด์ิวิดแรมก็เพิ่มไม่มากเท่าไหร่ครับ จำได้คร่าวๆ ต่างกันประมาณ 3-400 คะแนนมั๊ง

เขาบอกว่าตอนนั้น phenome ทั้งหลายยังเป็น B2 และมีบั๊ก แล้วมันใช้แชร์ L3 ร่วมกัน

ถ้าจับแยกแรมเป็น 4 ตัวมันจะทำงานได้ดีกว่าแบบตัวเดียว หรือสองตัว..

แต่พอมาเป็น B3 แล้วไม่รู้ว่ายังเป็นแบบนั้นหรือเปล่า อันนี้ต้องลอง..

หมายเหตุ...ผมเป็นคนไม่ค่อยสนใจคะแนนครับ ก็เลยไม่จำว่าปรกติมันได้เท่าไหร่บ้าง

ส่วนมากก็ดูว่ามันเพิ่มขึ้นแล้วก็ไปอ่านสรุปตอนท้าย เรื่องคะแนนการ์ดจอ แบบวิดท์แรม PI

เวลาดูผมก็งงๆนะ เพราะผมไม่มีดาต้าเบสในสมอง..555

ถ้ามีเทียบ 2 ตัวก็จะพอเข้าใจว่าอันใหนเร็ว ไม่เร็ว

Comment

เอาอีก ครับ

ขอความกระจ่างครับ

ขอบคุนครับ ความรู้ครับ

Comment

อยากเห็นใส่แรม 4 แถว กะ เจ้านอม 9500 เป็นบัส 800 ก็ยังดี จะได้ดูว่าต่างไม่ต่าง กัน

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

อยากรู้อีกคน ท่านบิ๊กทำวิจัยหน่อยครับ

Comment

เท่า ที่ ผม ทราบ มา
                      การ ใส่ แรม เยอะ แรงก็จริง
                      แต่ ระ บบ ปติบัด การ เหรอ วิน โดว
                      ต่างๆ
                      มัน จะ บริหาร แรม
                      ค่อน ข้าง ไม่เสถียร
                      เช่นXP
                      แต่ ได้ ยิน มา ว่าviata
                      มัน จัดการ ทรัพยากร
                      ดีกว่าXP
                      ไม่รุ้ 8GB
                      จะเสถียร
                      ไหม แต่
                      ก๋เป็น ความรู้ ส่วน ตัว นะ ครับ
                      ผิดไป ก็ ชี้ แนะ ด้วย

Comment

ขอบคุน สำหรับทุกความ คิดเห็น ครับ

เอาอีกได้ไหมครับ ยังไม่กระจ่าง แน่ ชัดเลย

ผู้รู้ ช่วย ชี้ชัดด้วยครับ

ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                          อยากรู้อีกคน ท่านบิ๊กทำวิจัยหน่อยครับ
                          ขอเงินสนับสนุนการทำวิจัยหน่อยครับ อิอิ

Comment

เอาเป็นแบบนี้ดีกว่า ครับ 2 GB*2 เพราะราคา ram 2 Gb ไม่แพงแล้วก็ยังเหลือ สเล็ต อี 2 เพื่ออนาคตที่สดใสนะครับท่าน

Comment

Working...
                            X