Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC ไม่ผ่านบ่อยๆ โหลดเข้าวินโดวส์ไม่ได้ .... HDD พังจนได้ครับ แฮะๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC ไม่ผ่านบ่อยๆ โหลดเข้าวินโดวส์ไม่ได้ .... HDD พังจนได้ครับ แฮะๆ

เอ่อ

สวัสดีครับ
    คือช่วงนี้กำลัง โออย่างเมามันส์ ... แต่ทว่า ไฟไม่พอครับ แหะๆ ไม่ก็ร้อนไป ... เข้าวินโดวส์ไม่ได้ครับ

วู้วๆ ได้ค่าที่ไฟพอแล้ววว ....
    เข้าวินโดวส์ไปครับ
    Vista ด้วยความลุ้นระทึก อู้วบูตได้
    Welcome แล้ววู้ยยยย แต่ เอ๊ะ ทำไม ตัววงกลมมันหมุนนานแปลกๆว้า .... อ๊ะๆ มาจนได้ ... แต่ทว่า ทำไม TaskBar - Background ว้า เป็นจอดำๆ และมีเม้าส์ อยู่อันเดียว ขยับเม้าส์ได้ แต่ ไม่มีอะไรให้คลิ๊กเลยครับ เอ่อ ผมก็ปิดไป ทำใจว่า รีบ่อย วินโดวส์เสีย ....
    ทีนี้ เอาแผ่นวินโดวส์ใส่ลงไป ... หลังจากรีเครื่องใหม่ .... ใส่ไปแล้ว มีแต่ BackGround ครับ เม้าส์อีกหนึ่งอัน ... ไม่สามารถลงวินโดวส์ใหม่ได้ ใช้อะไรก็ไม่ได้ครับ

แบบนี้ เป็นที่อะไรครับ

รีเยอะๆ HDD ท่าทางจะไปแล้วใช่ไหมครับ
    มีทางแก้ไหนบ้างไหมครับ นอกจากเคลม

ขอบคุณครับ อิอิ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ไบออทเน่าหรือเปล่า ลองเครียใหม่ดูครับ

Comment

โอ้ว

Comment

หุหุ

Comment

T-T
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลดความเร็วลงเผื่อมันจะหายเอ๋อ

Comment

Default ยังเปิดไม่ได้เลยครับ

Comment

ส่งเครมโลด

Comment

เคยแต่พาติชันเสีย
                  แต่เอ..เก่งขนาดนี้ไม่รู้เหรอว่าอะไรเสียไม่เสียอ่ะ
                  เป็นกำลังใจให้น้า ^^

Comment

สงสัย OC มากไป

Comment

ไม่มีอะไรครับ อิอิ
                      ไม่รู้ต้องเคลมไหม ... แนะนำทีครับ

ผมได้แค่ OverClock ครับ โมอะไรนิดหน่อย

แต่ยอมรับครับ เรื่อง DVD-RW - HDD นี่ผมไม่รู้หลักการ มันเลยจริงๆครับ ^^

Comment

คล็อกมากไป ระบบไม่เสถียร

ลดคล็อก หรือไม่ก้อใช้แบบเดิมๆ แล้วสังเกตุอาการอีกที

Comment

Working...
                        X