Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า windows ไม่ได้ M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า windows ไม่ได้ M2N-E

ผมใช้ m2n-e กับ ram corsair CM2X1024-6400 CL5 ver5.1 bus 800

แต่ถ้าผมใส่ 1 อัน ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าใส่ 2 อัน เป็น dualchanal มันขึ้น bluescreen แล้วก็ restart เองครับ

ลองสลับให้มันไม่เป็นdualก่อนครับแล้วว่ากันต่อ

Comment

อาจจะเป็นเพราะแรมตัวใดตัวนึงเสียครับ ลองดูเชคดูที่ละตัว

ของผมเพิ่งเป็นเหมือนกัน ไฟตกติดต่อกันหลายครั้ง แรมเลยลาโลกไป1

Comment

ram ใช้ได้ทั้งคู่ครับ แต่ถ้าใส่ 2 slot มันจะไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น dual หรือไม่ก็ตามครับ

ทำไงดีครับ

Comment

Originally posted by rs082233 View Post
          ram ใช้ได้ทั้งคู่ครับ แต่ถ้าใส่ 2 slot มันจะไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น dual หรือไม่ก็ตามครับ

ทำไงดีครับ

สงสัยบอร์ดเอ๋อแล้ว ลองเคลียไบออสดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ส่งเคลมโลด

Comment

Originally posted by sicklab View Post
            สงสัยบอร์ดเอ๋อแล้ว ลองเคลียไบออสดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ส่งเคลมโลด
            เคลียไบออสยังไงครับ สอนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by rs082233 View Post
              เคลียไบออสยังไงครับ สอนหน่อยครับ
              ในบอดจะมีจัมเปอร์อยุครับ สับจัมเปอนิดนุง ก้อเคลียได้ละ

แต่ถ้าหาไม่เจอ ถอดถ่านเมบอร์ดซัก1นาที แล้วใส่ใหม่ ก้อเรียบ100แร้วว

ขอให้โชคดี

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                ในบอดจะมีจัมเปอร์อยุครับ สับจัมเปอนิดนุง ก้อเคลียได้ละ

แต่ถ้าหาไม่เจอ ถอดถ่านเมบอร์ดซัก1นาที แล้วใส่ใหม่ ก้อเรียบ100แร้วว

ขอให้โชคดี

ขอบคุณครับ ผมจะลองดูครับ

Comment

Working...
                X