Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Ghost Recon ติดตรง VIP2 อิกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Ghost Recon ติดตรง VIP2 อิกแล้วครับ

ไม่ผ่านสักที ไม่ทราบแผ่นเกมมีปัญหารึป่าวครับ (แผ่นลิขสิทธิ์)

มิสชั่นที่ต่อจากยิงรถถังบนดาดฟ้าหนะครับ
    คือทำลายรถต่อสู้อากาศยาน 2 คัน พอดำเนินภาระกิจไป ถึงจุด Reach Drop Point

ผมดูในแผ่นที่แสดงสถานะ มันเปนตัวหนังสือสีแดงครับ
    ไม่มีเครื่องหมายถูก ว่าผ่านแล้ว ผมทำอะรัยไม่ถูกตอนไหนหรอครับ
    ปกติถ้าผ่านจะเปนตัวหนังสือขาวมีเครื่องหมายถูก

เพราะถ้าเล่นต่อไป อย่างงั้ยก้อไม่มี ฮ.มา ทำแอร์สไตร์ทเอแดทครับ
    (กลับไปตั้งต้นเล่นใหม่หลายรอบแล้วครับ)

ช่วยที ขอบคุณครับ
    ปล เวบ newera ก้อเข้าไม่ได้ ครับ

เราต้องไปยืนอยู่ไม่ไกลจากจุดรถต่อสู้อากาศยานที่จะต้องทำแอร์สไตร์ทเอแดทครับ ถ้าอยู่ในระยะของมันถึงจะติดต่อ
    กับฮอร์ได้แล้วถึงจะสั่งทำลายได้ลองดูครับ

Comment

หง่ะ วิ่งไปๆ ฮอร์ ร่วงก่อนอ่ะจิ......ติดที่เดวกันเรย 2-3 วันผมเลิกเรย

ลบเกม ทิ้งกลับมาเล่น Farcry ต่อซะเรยนี่

เกมในดวงใจ

เออ ใครอยากเล่นต่อ pm มาขอ trainner ได้นะ ผมมี อมตะ กะ ปืน999

ปล.ลองเล่นเอง มันไม่ผ่านสะที เจ็บจาย 555+

Comment

เล่นมาเป็นแรมเดือนแล้วครับยังไปไม่ถึงไหนเลย.........โคตรยากเลยอยากได้สูตรจัง

Comment

ยืนจุดไหนครับคุณunderground
          ผมยืนรอจนทั่วแล้วครับ ก้อไม่เหน
          มีฮ.มาเลยครับ จัดการกับศูตรจนไม่
          เหลือสักคน

ยูนิตมาแล้ว แต่ฮ.ไม่มา

Comment

ไม่ทราบเปนที่จุดนี้หรือป่าวครับ
            เวลาผ่านมิสชั่นแล้ว ตัวหนังสือ
            จะเปลี่ยจากสีเขียวเปนสีขาวและ
            มีเครื่องหมายถูก

นี่มันเปนสีแดงอ่ะ ผมกลับไปเล่น
            ใหม่เพื่อให้ Reach Drop Point
            เปนสีขาว มันก้อไม่ได้ครับ เล่นกี่
            เที่ยวๆๆๆมันก้อแดงอยู่อย่างงั้น

คล้ายว่ามิสชั่น Reach Drop Point
            มันไม่ผ่านอย่างงั้นหนะครับ ...เฮ้อ

Comment

อะติดด่านไหนก็ไปดูเฉลยด่านเอาที่นี่
              http://guides.gamepressure.com/ghost...cedwarfighter/

Comment

Originally posted by ECHO View Post
                ไม่ทราบเปนที่จุดนี้หรือป่าวครับ
                เวลาผ่านมิสชั่นแล้ว ตัวหนังสือ
                จะเปลี่ยจากสีเขียวเปนสีขาวและ
                มีเครื่องหมายถูก

นี่มันเปนสีแดงอ่ะ ผมกลับไปเล่น
                ใหม่เพื่อให้ Reach Drop Point
                เปนสีขาว มันก้อไม่ได้ครับ เล่นกี่
                เที่ยวๆๆๆมันก้อแดงอยู่อย่างงั้น

คล้ายว่ามิสชั่น Reach Drop Point
                มันไม่ผ่านอย่างงั้นหนะครับ ...เฮ้อ

ขอเซฟผมหน่อยซิครับ คือผมลงวินโดวส์ใหม่แล้วลืมเอาเซฟออกมา n904@hotmail.com เล่นเลยไปตั้งไกลจากด่านนี้ ว่าจะกลับมาเล่นใหม่ให้จบแต่ขึ้เกียจเริ่มใหม่
                สำหรับด่านที่ท่านเล่น ดูเหมือนจะเป็นจุดแรกในด่าน ผมก็เคยติดตรงนี้ ลืมไปแล้วว่าทำไง ดูเหมือนว่าจะไปยืนตรงดร็อปพ้อยท์มั้ง แล้วถึงจะผ่าน แต่ยังมีจุดและด่านอื่นอีกเยอะ ยาก ๆทั้งนั้น

Comment

มันเซฟไว้ที่ไหน,โฟล์เดอร์อะรัยครับ คุณm-1 ผมหาไม่เจอ

Objective:Reach Drop Piont มีระยะทางประมาณ 400 ม.
                  ไปได้แค่ครึ่งทาง หน้าต่าง Narcom โผ่ลขึ้นมาบอก New Objective

ซึ่งก้อคือ : Destyroy the ADAT's ทั้งๆที่ยังเหลืออิกหลายร้อยเมตร
                  ถึงจะถึงจุด Reach Drop Point ครับ และผมลองไปที่จุดนั้น มันก้อ
                  ไม่มีอะรัย เงียบ

ปล.หน้าต่าง Narcom อยู่มุมขวาบน ของจอ คอยบอกลำดับคำสั่งของภาระกิจครับ
                  Last edited by ECHO; 15 Dec 2006, 14:43:01.

Comment

ตกลงคนที่เล่นผ่าน จะไม่ช่วยใช่มั๊ย

http://unlimitpc.com/upcboard/viewto...=15396&start=0

งอน ๆๆ

Comment

อ้าว....ยังเล่นไม่ผ่านตรงนี้อีกหรือ
                      ถ้ายังติดตรงที่รูปให้ไว้ ก็ให้เลื่อนเมาส์ไปกดที่คำสั่ง Airstrike จากนั้นก็เลือกคำสั่ง Attack
                      โดยหมุนปุ่ม Scoll ตรงกลางเมาส์เป็นตัวเลื่อนคำสั่ง จากนั้นก็กดเลือกคำสั่ง Attack
                      โดยเราต้องหันหน้าให้ตรงกับรถถังที่เราจะทำลาย หากหันไม่ตรงตอนสั่งบอมส์มันจะบอมส์มันพลาดได้
                      เมื่อเราสั่ง Attack แล้วจะได้รับการติดต่อจากเครื่องบินให้รอซักพักก็จะได้ยินเสียงเครื่องบินมาเป็นระยะก่อน
                      ที่มันจะปล่อยจรวดมาบอมส์รถถัง ตรงด่านนี้ถ้าจำไม่ผิดมีอยู่สองจุดที่เราต้องไปทำลายรถถังครับ....ขอให้ผ่านซะที

Comment

ไม่ได้ครับคุณunderground ที่รัก
                        เลือก Airstrike แล้วกดยูนิต (ปุมเมาส์กลาง) แถบสี (แอ๊กทีฟ)
                        Airstrike จะเด้งไปอยู่ที่แถบ Ghost Team หนะครับ
                        เมื่อเลือก Attack กลายเปนทีมเรา 3 คนวิ่งไปโจมตีแทน

คือสั่ง Airstrike ให้ Attack ไม่ได้ ไม่ว่าจะด้วยวิธีใด
                        น่าจะมีบั๊กแล้วเกมผม เนทผมช้าโหลดแพทชม่ะไหวครับ

ลงเกมใหม่จะหายมั๊ยครับคุณunderground

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ECHO View Post
                          ไม่ได้ครับคุณunderground ที่รัก
                          เลือก Airstrike แล้วกดยูนิต (ปุมเมาส์กลาง) แถบสี (แอ๊กทีฟ)
                          Airstrike จะเด้งไปอยู่ที่แถบ Ghost Team หนะครับ
                          เมื่อเลือก Attack กลายเปนทีมเรา 3 คนวิ่งไปโจมตีแทน

คือสั่ง Airstrike ให้ Attack ไม่ได้ ไม่ว่าจะด้วยวิธีใด
                          น่าจะมีบั๊กแล้วเกมผม เนทผมช้าโหลดแพทชม่ะไหวครับ

ลงเกมใหม่จะหายมั๊ยครับคุณunderground

ขอบคุณครับ
                          แปลกดีครับส่วนมากคนที่เล่นเกมส์นี้ไม่เห็นมีใครเจออาการใช้คำสั่งไม่ได้แบบนี้ มันไม่แน่ใจว่าจะใช่บั๊กเกิดจากตัวเกมส์หรือป่าวครับ ผมว่าลบแล้วลงเกมส์ใหม่ดูก่อนแล้ว copy เก็บ
                          ตัวเซพเกมส์ไว้จะได้กลับมาเล่นที่ด่านเดิมได้.....ลองดูก่อนครับ

Comment

ได้ลองกลับไปเล่นเกมส์นี้ดูแล้วที่บอกว่าติดตรง Reach Drop point เป็นสีแดงและรูปที่ลงมาให้ดูมันเป็นของ
                            ด่าน Destroy the ADAT'S มันเป็นคนละมิสชั่นกันซึ่งถามใครเขาก็จะตอบอย่างที่บอกไว้ ส่วนที่ยังใช้
                            คำสั่ง Airstrike ไม่ได้ก็เกิดจากยังไม่ได้รับการติดต่อกับนักบิน เพราะถ้ารับการติดต่อจากนักบินแล้วตรงด่าน
                            Reach Drop point จะเป็นสีเขียว ให้กลับไปเริ่มเล่นใหม่ตรงด่าน Ambush enemy convoy
                            เมื่อเราจัดการฝ่ายตรงข้ามหมดแล้ว ให้เดินหาจุดติดต่อกับนักบินให้เดินมาทางรถปืนกล ถ้าได้รับการติดต่อแล้ว
                            เราก็สามารถทำภารกิจด่านต่อไปได้ครับ

Comment

Working...
                            X