Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา Sub วางไว้ใกล้ LCD เป็นไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา Sub วางไว้ใกล้ LCD เป็นไรไหมครับ

Sub Woofer ขนาด 6.5" วาง***งจอ LCD ประมาณ 1 คืบ จะเป็นอันตรายไหมครับ

คือเอาตั้งไว้ด้านหลังจอเลยอะ

ไม่วางซับไว้กับพื้นละครับ มันจะได้กระแทกลงพื้น เบสมันจะได้ออก

Comment

อาจารสอนว่า ลำโพงมีทุกดอกมีเเม่เหล็กขึ้นอยู่จะมากหรือน้อย ส่วน
      หน้าจอ ก็ ตอบสนองกับสนามเเม่เหล็กได้ดีเสียจริงๆ ดังนั้นคิดเอานะครับ มันจะเกิดไรขึ้น-*-

Comment

คือเอาวางไว้ด้านล่าง ข้างๆ ซ้ายหรือขวา แล้วเบสมันออกจนรู้ว่ามาทางขวา หรือ ซ้าย อย่างเดียวอะครับ จนปวดหูเเลย นี่ไม่ปรับเสียงเบสอะไรเลย
        จะเอาไว้ล่างตรงกลางก็ไม่ได้ ไม่มีทีวาง

เลยลองเอาไว้บนโต๊ะ หลังจอ เล่นเกมพวกยิงปืนทีนี่โต๊ะสั่นกระจาย สมจริงดี
        แต่อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพจอ ก็เลยมาถามก่อน

Comment

จัดห้องใหม่แล้วเอาวางไว้บนพื้นห้อง เสียงจะดีกว่าที่ใช้อยู่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปตอนซื้อลำโพงครับ

Comment

เอาวางบนพื้นตามทุกท่านบอกดีกว่าครับ

ผมเองเอาวางไว้ ระหว่างจอ+เคส เบสออกที สั่นทั้งโต๊ะเลยครับ เคสสั่น เกกๆๆ เลย -*- จนต้องเปลี่ยนที่วาง

Comment

Originally posted by nooi View Post
              จัดห้องใหม่แล้วเอาวางไว้บนพื้นห้อง เสียงจะดีกว่าที่ใช้อยู่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปตอนซื้อลำโพงครับ
              ไม่มีที่ ก้ต้องวางไว้บนตัก
              เขย่าเต้าเจี้ยว ให้ไส้แตก อิอิอิอิ

Comment

แล้วถ้าเอาลำโพง Front ข้างหน้าซ้าย ***งจากจอปามาน 1 คืบ เหมือนกัน ส่วนข้างหน้าขวา ***งกับจอ 2 คืบ

จะทำให้หน้าจอเสียมั๊ยคับ

แบบว่าจอมันใหญ่อ่ะ ม่ายมีที่วางแล้นนน วางติดขอบโต๊ะทั้งสองด้านเลย

Comment

Satellite ส่วนใหญ่จะมี magnetic shielding อยู่แล้วครับ
                  ไม่น่าจะส่งผลต่อการทำงานของจอ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                    ไม่มีที่ ก้ต้องวางไว้บนตัก
                    เขย่าเต้าเจี้ยว ให้ไส้แตก อิอิอิอิ
                    งั้นก็แย่จิลุง.... เบียร์หกหมด

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
                      แล้วถ้าเอาลำโพง Front ข้างหน้าซ้าย ***งจากจอปามาน 1 คืบ เหมือนกัน ส่วนข้างหน้าขวา ***งกับจอ 2 คืบ

จะทำให้หน้าจอเสียมั๊ยคับ

แบบว่าจอมันใหญ่อ่ะ ม่ายมีที่วางแล้นนน วางติดขอบโต๊ะทั้งสองด้านเลย
                      LCD ไม่มีผลจากการรบกวนของสนามแม่เหล็กจากลำโพง และลำโพง Sat ที่ขายกันเกือบทั้ง 100% มีชีลด์กันสนามแม่เหล็กแล้วครับ (ยกเว้น Saag 10S แอบแกะดูแล้วไม่มีอ่ะ)

Comment

LCDไม่มีผลครับ แต่ถ้าเป็น CRT นี่สิ เหอๆๆ

Comment

วางกับพื้นดีกว่าครับ

Comment

ผมวางมาหมดแล้ว ทั้งCRT และLCD ยังปกติทั้ง2อย่าง แต่CRTขายไปละ

Comment

Originally posted by dears View Post
                              งั้นก็แย่จิลุง.... เบียร์หกหมด
                              เบียร์หก...โกรธนะเว้ยยยยยย

โยนซับทิ้งแมร่งซะเลย อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X