overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: อุปกรณ์ต่อพ่วง สำหรับ Notebook คุณอยากให้มีอะไรมาทำตลาดบ้านเราบ้างครับ

OverclockZone Member Bank012's Avatar

Default อุปกรณ์ต่อพ่วง สำหรับ Notebook คุณอยากให้มีอะไรมาทำตลาดบ้านเราบ้างครับ

ถามคนที่ใช้ Notebook อุปกรณ์ต่อพ่วง สำหรับ Notebook คุณอยากให้มีอะไรมาทำตลาดบ้านเราบ้างครับอยากให้แนะนำกันน่ะครับ ว่ามีอะไรที่น่าสนใจบ้างครับ แต่ที่ผมคิดอยู่น่าจะเป็นตัว Air Card สำหรับ Notebook ที่ติดตั้งแบบ Card Bus น่ะครับ แต่จะมีฟังท์ชั่นในการใช้งานเพิ่มขึ้นมาคือ GPS (แสดงผลทางจอ notebook และสามารถใช้กับ map ของคนไทยได้ ชื่อน่าจะเป็น asia map point มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด) คุณคิดว่าเป็นไงครับ น่าสนใจมากน้อยขนาดไหนครับ คิดว่ายังไงครับ เหมาะสมหรือไม่เหมาะสมครับ หรือ ถ้าคุณมีความคิดเห็นใดก้อแจ้งมาได้เลยน่ะครับอะไรก้อได้นะครับที่เป็นอุปกรณ์ต่อพ่วงกับ note book/pc น่ะครับ แนะนำหน่อยสิครับ หรือ pm มาได้นะครับ

หาความรู้และความต้องการจากผู้ที่ใช้ notebook น่ะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

รอมานานแล้วครับ กะัAsus XG Station

OverclockZone Member turionx2's Avatar

อยากให้ทุกอย่างต่อกันได้โดยไม่มีสายงับ จอ จอยเกมส์ ex hdd คับ

OverclockZone Member amu's Avatar
    Summoner's lair

Ex hdd << comfirm

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

อยากได้พัดลมระบายความร้อนครับ

แบบเสียบทาง Express card

^^

แล้วดูดลมร้อนทาง Express Card

55

OverclockZone Member kaofong's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    รอมานานแล้วครับ กะัAsus XG Station
    รอด้วยคนคับท่าน

OverclockZone Member scodex's Avatar

อยากได้ที่ชาร์จที่ส่งพลังงานไฟฟ้าผ่านอากาศได้งับ จะได้ไม่ต้องรำคาญกะสายไฟ

ไว้รอโดเรมอนมาโปรดก่อน - -a

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ยัด GF8800 GT ลื่นปี๊ดดดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    อยากให้ทุกอย่างต่อกันได้โดยไม่มีสายงับ จอ จอยเกมส์ ex hdd คับ
    ถ้าจอยเกมเค้าก็มีไร้สายนะ แต่อันอื่นคงต้องรออีกสักพักครับ อิๆ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar

XG Station

ไอ่ตัวนี้พอต่อแล้วมันต้องเสียบจอนอกด้วยรึป่าวครับ

OverclockZone Member amu's Avatar
    Summoner's lair

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ยัด GF8800 GT ลื่นปี๊ดดดดดดดดดดดดด

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    XG Station

ไอ่ตัวนี้พอต่อแล้วมันต้องเสียบจอนอกด้วยรึป่าวครับ
    จากที่รู้มามันFeedภาพกลับไปจอLaptopไม่ได้ครับ ต้องต่อจอนอกเท่านั้น

ปล.เดี๋ยวนี้จอLCDตัวนึงราคาไม่แพงมากแล้วล่ะครับ ตอกแรกผมก็ช๊อคเหมือนกันนะที่ต้องต่อจอนอกเนี่ย แต่เจอราคาจอสมัยนี้แล้วโล่งอก
    Last edited by Beaver_XT; 11 May 2008 at 21:53:27.

OverclockZone Member

อยากให้ มันมา ไวๆ จังเลย ครับ asus xg station

OverclockZone Member Bank012's Avatar

ขอเรื่อยๆครับ เอาจริงจังนะครับ เพราะจะทำตลาดน่ะครัล

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

XG Station กะ Digital TV Tuner อ่ะ

อยากให้อุปกรณ์พวก Express Card ในบ้านเรามีขายมากขึ้นครับ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเลย

ส่วนใหญ่เป็น PCMCIA กันหมดเลย

OverclockZone Member

Asus XG Station ยังไม่มีขายเลยรอนานจนเซรง

OverclockZone Member boom011231's Avatar

อยากให้ โน๊ตบุ๊ค เวลา Shut Down แล้วบานผับค่อยๆ เลือนตัวปิดลงเอง เวลาเปิด ก้อกดปุ่มเปิด ที่อยู่ด้านนอกโน๊ตบุ๊คจากนั้น บานพับ โน๊ตบุ๊ค ก้อจะค่อยๆ เลื่อนตัวขึ้น แล้วก้อเข้าวินโด้ว (โดย ปุ่มเปิดนี้สามารถ ล๊อคได้ด้วย ปุ่ม Hold ป้องกันเวลาไปโดนโดยไม่ได้ตั้งใจ) เอิ้กๆๆ ไม่รู้นะว่าตอนนี้ มีบริษัท ไหนทำหรือยัง (ถ้ายังผมขาย ลิขสิท 120 ล้าน นะครับ เอิ้กๆ) คิดไปไกลหนอเรา แต่ผมเชื่อว่า ม่มีอะไรที่มนุษย์(คนไทย) ทำไม่ได้ เอิ้กๆๆ ถ้าจะทำจิงๆ

ช่วยขยายความตัว Asus XG Station หน่อยสิครับ ว่ามันมีที่มายังไงใช้ทำอะไรได้บ้าง ระบบทำงานทำแบบไหน

ดัน ครับ มีแค่ การ์ดจอ แยกแค่นี้หรอครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks